โปรแกรมแปลงไฟล์เป็น mp4 สำหรับ ipod

domeno14's picture
13
มีโปรแกรมสำหรับแปลงไฟล์เป็น mp4 สำหรับ ipod มั้ยค่ะ พอดีเพิ่งจะใช้แมคเลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่่าไหร่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

[ผมย้ายกระทู้เข้าห้อง troubleshoot ให้นะครับ - kok]

ikok's picture
10285
เรื่องนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ

แล้วลองเอาไฟล์เข้า iTunes ดูแล้วหรือยังครับ

ถ้าเอาไฟล์เข้า iTunes ได้เขาจะแปลงสำหรับ iPod เอง =)

อ่อ ไฟล์ที่ต้องการแปลงนี้เป็นไฟล์แบบไหนครับ?

ปล.ยินดีต้อนรับนะครับ

13
ตอบคำถามค่ะ

คือ file มันนามสกุล flv ค่ะ แต่ก่อนตอนใช้วินโด้มันจะมีโปรแกรมที่แปลงเป็น mp4 เลยและขนาดจอเทากับที่ดูได้ใน ipod touch ได้พอดีเลยค่ะ ของแม็คนี่เคยเห็นของ isky แต่มัน register ไม่ได้แล้วค่ะ

10285
หาเพิ่มมาให้ครับ

ลองใช้ตัวนี้ดูนะครับ
http://handbrake.fr/

pippo's picture
2469
ใช้ QuickTime

QuickTime ก็สามารถครับ แต่เข้าใจว่าต้องเป็น QuickTime Pro

Picture 1.png
13
ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่มาให้คำ

ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่มาให้คำแนะนำ ต้องขอโทดมากๆที่มาขอบคุณช้าเพราะงานยุ่งมาก กับบ้านนอกลืม pw เลย login ไม่ได้ ขอบคุณนะคะ

10285
:D

ยินดีครับ มีความสุข /