ipod touch เล่น skype แบบใช้เสียงได้ไหม?

little_fuku's picture
703

ตอนนี้มีความจำเป็นต้องใช้ skype
แล้วท่าทางจะประมาณว่า เอา mbp วางบนเตียงแล้วพยายามนอนคุย 55555
ประเด็นคือ อยากนอนคุยโทรศัพท์มั่งอ้ะ แหะๆ ขอคำแนะนำด้วยก๊าบบ

ikok's picture
10285
น่าจะมีทางออกแบบนี้นะคะ

skype บน ipod touch นี่น่าจะใช้คุยเสียงได้นะ แต่ต้องผ่าน wifi แล้วหาลำโพง + mic มาต่อนะ

หรือไม่ฟลุคก็ต้องหาตัว wireless เป็นโทรศัพท์เอาใช้ใช้กับ skype โดยเฉพาะนะ แล้วเอามาต่อกับ usb พวกนี้เดินตามห้าง IT ทั่วไปน่าจะเจอนะ เห็นมีออกมาเยอะแล้ว

10285
skype phone มีเต็มเลย

ลองดูรูปในนี้นะคะ

http://images.google.com.sg/images?q=skype%20phone&hl=en&client=firefox-...

703
ขอบคุณค่า

แต่ว่าเอา ipod touch น่าจะดีกว่านะ ยิ้ม
ต้องหาไมค์มาเพิ่ม อิอิ

skype phone มันดูเฉพาะเกินไปอ่ะ
ipod touch น่าจะทำอะไรๆได้มากกว่าเน๊อะๆๆๆๆ

10285
ต้องใช้หูฟังแบบมีไมค์นะ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด

มีอีก app นึง ชื่อ truphone (ไม่เกี่ยวกับ true บ้านเรานะ) เห็นว่าโทรเข้า skype ได้เหมือนกัน มีสาธิตใช้งานโปรแกรมนี้ + mic หูฟังของ apple ด้วยค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=6Mcw7zVnwoY

703
เอ่อออ

คือเค้าใช้อันนี้ของ skype อยู่อ่ะ
http://www.skype.com/intl/en/allfeatures/subscriptions/uscanadacountry/
คือใช้โทรเข้าโทรศัพท์ธรรมดา และมือถือของ แม่ พ่อ พี่น้องอ่ะพี่
ไม่ได้ใช้โทรหา skype ด้วยกัน ยิ้ม

princetofu's picture
121
รายละเอียด

อยากทราบว่า อย่างนี้ใช้ iPhone โทรก็ได้ใช่ไหมครับ ถ้าผมสมัครใช้บริการ

เพราะคิดๆดูแล้วค่าโทรถูกมากๆ เดือนละ 200 กว่าบาท

เสียอย่างเดียวต้องมี Wifi ตอนโทรตลอดเวลา หัวเราะร่วน

703
โทรได้ค่ะ

แต่ไม่รู้ว่าแพคเกจนี้โทรในประเทศเดียวกันได้ไหมอ่ะ?
สงสัย? สงสัย? สงสัย? สงสัย?

121
น่าจะได้นะครับ

เพราะลองอ่านๆดู มันบอกว่า Landline inclu. mobile phone แถมให้เลือกประเทศอีก มีไทยด้วยครับที่สำคัญ หัวเราะร่วน

ตอนนี้ ค่าโทรมือถือแพงทุกเดือนเลย เซง แอบเคือง ถ้า Skype ตอบโจทย์ได้ก็น่ายินดี ยิ้มปากกว้าง

มีแบบโทรได้ทั่วโลกด้วย คิดๆแล้วถ้าโทรทุกวันคุ้มแน่นอน

703
ใช่ค่ะถ้าใช้ได้ก็ดีเลย

ตอนนี้ก็ใช้โทรกลับไทยอยู่ประหยัดค่าโทรไปมหาศาล
แต่ว่าความชัดของเสียงก็ขึ้นอยู่กับอินเตอร์เนตด้วยค่ะ
บางทีเสียงก็ขาดๆหายๆ มีความสุข มีความสุข

703
แถมอีกนิดค่ะ

unlimited ของเค้านี่จำกัดไม่เกิน 10000 นาทีต่อเดือน
และ 6 ชม.ต่อวัน และ 50 เบอร์ต่อวันค่ะ
เขิน เขิน

121
อ้าว ครับ

อ๋อเหรอครับ แล้วมัน unlimited ยังไงหว่า

แต่ 6 ชมต่อวัน ก็เหลือเฟือละครับ ขอบคุณมากครับ

10285
ถ้าแบบนั้นก็คงต้องใช้ skype ปรกตินะ

แล้วจ่ายตามที่ใช้เป็น credit ไป ผมไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่เคยคำนวณดูคร่าว ๆ ราคามันพอ ๆ กับโทรผ่านจากโทรศัพท์บ้าน(land line) ที่ผมใช้อยู่ รู้สึก land line จะถูกกว่านิดหน่อย ผมเลยไม่ได้ใช้ตรงนี้นะ =)

703
land line

คือยังไงอ่ะพี่ก๊อก
อันนี้มันเป็นโปร 10000 นาทีต่อเดือนอ่ะ

10285
land line คือ

โทรศัทพ์เบอร์บ้านน่ะค่ะ ไม่ใช่มือถือ =)

Mixmerize's picture
1480
จะซื้อ iPod Touch

ไม่ได้ห้าม แต่ก็รอหน่อยนะ ไม่ใช่รีบซื้อแบบตอน MBP อีก เดี๋ยวจะชีช้ำ 2 รอบ หัวเราะร่วน
ปล. วันนี้ไปซื้อ Apple Care ให้ iMac มาแล้ว หลอน (หน้าแห้ง) แต่ว่าเว๊บที่ใช้ Activate ดูเหมือนจะปิดปรับปรุงหรืออะไรซักอย่างอยู่ เซ็งเลย - -")

10285
มาย้ำอีกที

mixmerize wrote:
ไม่ได้ห้าม แต่ก็รอหน่อยนะ ไม่ใช่รีบซื้อแบบตอน MBP อีก เดี๋ยวจะชีช้ำ 2 รอบ

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

703
ขอบคุณนะคะ

หลอน หลอน หลอน หลอน หลอน หลอน

เด๋วถ้า ipod touch ออกแบบมีกล้องนะ
จะไปซื้อวันแรกเลย หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
ซื้อเลยค่ะ

แล้วพอรุ่นใหม่ออกปั๊ป

พวกเราจะได้มีเรื่องให้พูดถึงกัน หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
ดีๆ

เดี๋ยวส่งฟลุคไปรายงานสถานการณ์และรีวิวกันก่อนใครเพื่อน เป็นนักข่าวหัวถั่วจากอเมริกา หัวเราะร่วน

ungtemp's picture
168
ดี ๆ ขอฟังด้วยนะครับ ..

ดี ๆ ขอฟังด้วยนะครับ ..