itunes9 มีปัญหาค่ะ

little_fuku's picture
703

ใส่เพลงลงไอพอดไม่ได้ ใส่แล้วลูกบอลมา แล้วก็ขึ้น not responding ตลอดเลย
เป็นมาสามสี่วันแล้วค่ะ
นึกว่าเป็นเพราะลากเพลงลงมาจาก Ex hdd เลยเป็นวันนี้ก็ย้ายลงเครื่อง ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

อยากรู้ว่าจะลง itunes ใหม่ แล้ว app ที่โหลดมาจะหายไหมคะ
แล้วถ้าไม่ลง itunes ใหม่จะมีวิธีแก้ปัญหาอื่นๆอีกไหมคะ
แง๊ๆๆ ช่วยด้วยนะ หลอน หลอน หลอน

ikok's picture
10285
ถ้าลง itunes ใหม่ app น่าจะกลับมานะ

ตอนผม update ผมสังเกตว่าตอน sync ครั้งแรกเขาจะเอา app จากใน iPod ลงเครื่องไปก่อนด้วย (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

ปัญหากับ iPod บน iTunes ใหม่เริ่มมีคนเป็นกันเยอะแล้วเหมือนกันนะ
http://www.appleinsider.com/articles/09/09/16/users_report_ipod_classic_...

ฟลุคลองอ่านดูว่าใช่กรณีเดียวกันหรือเปล่า แต่ผมเดาว่าน่าจะเข้าข่าย

ถ้าเป็นแบบนี้คงต้องรอทาง apple ออกมาแก้ค่ะ มีคนเจอเยอะแล้วเหมือนกัน

Mixmerize's picture
1480
เอิ๊ก

ปัญหาอื่นจะมีอีกมั้ยหนอ~
พึ่งอัพเดตไปเมื่อเช้า หลอน

703
ไอทูนแย่มั่กอ่ะ

คลิกแกรกเดียว ลูกบอลขึ้นแว้ว
แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง

10285
ใจเย็น ๆ

คงต้องรอไปก่อนนะ ไม่งํนอาจจะต้องไปหาตัว itunes 8 มาลง -.-

703
เจ๊ง

รอบที่เก้าล้านแปดแสนหกหมื่นสี่พันสามร้อยสิบเอ็ด
ปิดคอมไปนอนดีฝ่า หลอน หลอน หลอน

10285
จริง ๆ คือ

ง่วง... แล้วหาเรื่องไปนอนชิมิคะ

ยิ้มปากกว้าง

perfectgame's picture
317
ของผมไม่มีปัญหานะ

เพราะไม่มีทั้งไอพอด ไอโฟน

อิอิ