ทำplaylistยังไงครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227

เมื่อก่อนตอนใช้windowsใช้โรแกรมwinampเวลาฟังเพลงครับ แล้วเวลาเรา addเพลงลงไปแล้วสร้างplaylistเก็บไว้ เวลาไปดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์เพลงอื่นๆแล้วเพลงหายเราก็สามารถดึงplaylistมาได้เพลงก็ไม่หาย อยากถามว่าในitune ทำได้ป่ะครับ แล้วทำไงขอพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนพครับไม่ได้ฟังเพลงเป็นเดือนและ

ikok's picture
10285
หลักการคล้าย ๆ กันบน iTunes ครับ

วิธีสร้าง playlist บน iTunes
http://www.macmuemai.com/content/402

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
Thank you

Thank you

NASA's picture
31
Add to library

เวลา add เพลง เข้ามาใน library อยากให้ show เฉพาะแค่ folder เดียวครับ เพราะเวลา choose 1folder โอ้โฮ... showทั้งหมดเลย ทีนี้ ก็เลือกไม่ถูกเลยทั้งของเก่า ของใหม่ ปนกันหมดเลย ใครมีช่วยได้บางเอย?

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้นะครับ

ใน iTunes ลองเลือกให้เขาแสดงหัวข้อ Date Added (คลิ๊กขวาที่ด้านบนของรายการ) แล้วจะขึ้นวันที่ที่เราใส่เพลงเข้ามาใน itunes library ครับ จากนั้นก็ไล่ได้แล้วว่าเพลงไหนเพิ่งเอาเข้ามา

sajiro's picture
1179
...

ไม่เข้าใจอ่ะครับ

อะไรคือโชว์ อะไร งง?? สงสัย?

NASA's picture
31
ขอบคุณคับ

ขอบคุณคับ