ใครพอจะรู้จักโปรแกรมที่ช่วย เพิ่มลด สปีดเพลง และ เปลื่ยนคีย์เพลงไหมครับ

joegajig's picture
47
พอดี จะแกะเพลง นะครับ

ใน PC ผมใช้ ปลั๊คอินของวินแอมป์ในการแกะเพลงอยู่นะครับ

พอมาเปลื่ยน เป็น mac ยังหาโปรแกรมที่ทดแทนไม่ได้

ถ้าใครพอจะรู้จัก หรือมีวิธี ในการ ยืดเีสียง เพิ่มลดสปีดเพลง และ เปลื่ยนคีย์เพลง

แนะนำทีนะครับ พอดีจำเป็นต้องใช้ครับ

ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
อา...

เปลี่ยนคีย์ไม่แน่ใจครับ แต่ว่า ลด speed เนี่ย
Quicktime ทำได้ครับ ไปที่ window แล้วเลือก a/v control ครับ
จะมีหน้าต่างมาให้เลือกเยอะแยะ speed จะอยู่ล่างๆครับ
ผมก็ใช้ฝึกกีต้าร์อยู่เหมือนกัน ฮา....

ikok's picture
10285
GarageBand?

โปรแกรมนี้ดนตรีล้วน ๆ น่าจะทำได้นะครับ?

4320
อา..

garageband ไม่ทำให้ mp3 หรือไฟล์อื่นๆใดๆ เร็วช้าได้ หรือเพิ่มลดคีย์ได้ครับ
ทำได้เฉพาะไฟล์ที่สร้างจาก garageband ครับ ถ้า mix down มาแล้ว
ปรับ tempo ไม่ได้ครับ

10285
น่าจะได้นะคัรบ(อีกที)

ขอแก้ไวรัส link ข้างล่างเว็บก่อน ๕๕๕ ไม่รู้มาได้ยังไง

4320
เอ๊

ทำได้ด้วย ทำไมตอนผมทำมันไม่ช้าลงหนอ เดี๋ยวไว้กลับไปลองใหม่ครับ ขอบคุณครับ

47
ขอบคุณทั้งสองคนเลยครับ

ขอบคุณทั้งคู่เลยครับ

เดี๋ยวจะลอง ทั้งสองแบบเลย ขอบคุณครับ

47
ลองทำแล้ว ติ๊กถูกที่ช่อง

ลองทำแล้ว ติ๊กถูกที่ช่อง Pitch ไม่ได้นะครับ

jostar's picture
179
สิ่งทื่ผมชอบที่สุดในgarageband ก็คือEFX ต่างๆที่มันให้มาครับ

อันนี้เป็นคลิปที่ผมอัดกีต้าร์ด้วยเอฟเฟคจากการาจแบนด์ครับ กีต้าร์กับแม็คบุ๊คเพียวๆไม่ได้ใช้อุปกรณ์ช่วยใดๆ

10285
ผมก็ชอบนะครับ

เสียดายมารู้จัก GB ช้าไปตอนที่ไม่มีกีตาร์อยู่กับตัวแล้ว

ปล.จากใน clip ข้างบนนี้ต่อกีตาร์ตรงเข้าเครื่องด้วยหัวแปลกแจ๊คเป็นขนาดเล็กอย่างเดียวเลยเหรอครับ? ไม่หน่วง?

179
ถูกต้องครับพี่ก๊อก

ถูกต้องครับพี่ก๊อก ไม่มีการหน่วงใดๆถ้าเราไม่เปิดโปรแกรมที่บริโภคแรมขนาดหนักอย่างsafariนะครับเฮ่อๆ จากคลิปผมเปิดพร้อมๆกับiTunesและquicktimeด้วยซ้ำครับ

4320
มีตัวนึง

Transcribe รู้สึกจะเปลี่ยนคีย์ได้ แต่เสียเงินครับ

179
อ่อ

อ่อ การาจแบนด์ทำได้เกือบทุกอย่างนะครับเรื่องtempoนี่ทำได้แน่นอน แต่เรื่องเปลี่ยนคีย์ผมไม่แน่ใจนะครับ เป็นโปรแกรมดนตรีที่ผมคิดว่าใช้งานพื่นฐานได้่ง่ายที่สุดเท่าที่เคยเจอมาแล้วครับพี่น้องเหอะๆๆ

4320
ว่าแต่

อัดไปด้วยถ่าย vdo ไปด้วยยังไงอ่ะครับ

10285
มันมีโปรแกรมทำนะ

อย่างที่ผมใช้ก็ screenflow มันอัด audio หรือ activity อื่นที่เกิดขึ้นในเครื่องเราได้พร้อมกันหลาย ๆ ทาง ยิ้ม

179
quicktime playerสิเธอว์ อิอิ

quicktime playerสิเธอว์ อิอิ

4320
มันทำได้ด้วยเหรอ

โอววววว มีขั้นตอนอย่างไรมั่งครับ

COBHC's picture
72
App ที่ชื่อ Capo ครับ

แจ๋วจริงๆครับผม มีเล่น วนเฉพาะท่อนได้

ลองดูครับมีทั้ง Mac osx และ iphone ครับ Visit app store ได้ทั้ง mac และ iphone เลยครับ

47
ขอบคุณทุกคนครับผม

ขอบคุณทุกคนครับผม ได้ความรู้เพิ่มเพียบ

ยุคนี้มันยุค ดนตรีแล้วว