ปกAlbumไม่sync ลง iPhone หลังจากได้มาจาก Advance>Get Album Artwork (iTunes 9.0.2.25)

Bikku's picture
1

สวัสดีครับ

ตามหัวข้อเลยคือ ผมได้ทำการ Get Album Artwork พวกเพลงฝรั่งอะครับ แน่นอนว่าบางแพลงก็ไม่มี แต่เพลงเก่าๆก็มีเยอะแยะเลย ดีใจมากเลยครับ ได้Album artworkมา... แต่ปรากฏ พอsyncแล้ว ในiPhoneมันก็ยังไม่มีArtworkที่ได้มาใหม่เลยอะครับ

ทีแรกคิดว่า syncไม่สำเร็จ เลยทดสอบด้วยการaddเพลงใหม่ๆ (คนละเพลงเลย ไม่เกี่ยวกัน) พอsyncแล้วประกฏว่าเพลงใหม่มันก็ขึ้นในiPhone แสดงว่า syncก็สำเร็จดี

ผมควรต้องเช็คอะไรครับ มีoptionอะไรรึเปล่าที่ผมไม่รู้? แป่ววว

AttachmentSize
Cover.jpg42.33 KB
in_iPhone.jpg52.16 KB
nickoe's picture
4320
เดานะครับ

ลอง convert เพลงที่มีปัญหาใหม่ครับ
เพราะ iTunes มันสามารถจัดการใส่ artwork ได้แค่ mp3 หรือ aac
หรืออาจจะมีปัญหาที่ tag ก็ลอง convert ดูก่อนครับ