เรี่องรูปใน iphone ครับ

tonlyosaki's picture
198
คือผมสงสัยว่า เวลาเรา sync photo ใน itune รูปถ่ายใน iphone จะ:

1. sync เข้าไปในคอม แล้วรูปอยู่เหมีอนเดีม
  2. รูปทั้งหมดจะถูกลบแล้วแทนด้วยรูปในคอมๆ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ikok's picture
10285
ตอบครับ

ข้อ 2 ครับ การ sync iPhone จะทําทางเดียวคือจากคอมลง iPhone ครับ

198
แล้ว

ผมจะเอารูปถ่ายจาก iphone ลงคอมยังไงครับ

10285
Pc หรือ mac

ปรกติถ้าเรามีรูปถ่ายเพิ่มมา เขาจะถามให้เอาลงคอมครับ เดี๋ยวมาอธบายเพิ่มนะครับ

198
macbook pro 13'

ครับผม, snow leopard เปีดใน iphoto'09 ver 8.1.1 & image capture ก็ไม่ขื้นอ่ะครับ

10285
คือใน itunes เห็น iphone ใข่ไหมครับ

แต่เขาไม่เห็นรูปถ่ายที่เรามีบน iphone ทั้งที่จริง ๆ มีรูปอยู่ ผมเข้าใจแบบนี้ถูกไหมครับ?

198
ครับผม

เห็นใน itune ครับ มีรูปใน camera roll ครับ หรือว่าเป็นเพราะผมโหลดรูปมาจาก safari หรือเปล่าครับ คือมันปนกับรูปถ่ายอ่ะครับ

od2504's picture
1077
/นำภาพออกจาก iPhone

/นำภาพออกจาก iPhone ด้วยโปรแกรม iPhoto ได้ครับ (ดีมากด้วย)
/ใช้ผลิตภัณฑ์ของสตีฟ ก็ต้องไม่ลืมโปรแกรมในเครือของท่านนะครับ (เดี๋ยวเขาจะเสียใจ)

198
นั้นแหละปัณหาของผมครับ

คือ iphoto ไม่เห็น iphone ผมครับ

10285
มีภาพอยู่ใน camera roll บน iphone กี่ภาพครับ?

ถ้ามีเยอะมาก ลองพยายามลบออกบางส่วนนะครับ แล้วค่อยลอง sync ใหม่ ผมลองช่วยหาคำตอบเรื่องนี้อยู่ มีคนเป็นเยอะเหมือนกันครับ

10285
โอเค ผมคิดว่าผมน่าจะเจอทางออกแล้วครับ

ให้ลองลบภาพที่โหลดผ่าน safari / email ดูนะครับ มีคนลองแล้วได้ผลครับ ลองดูนะ