ใครคิดจะซื้อ MacBook Pro รออีกนิดครับ

palmania's picture
190
ไม่ได้เข้ามานาน สบายกันดีมั้ยครับ

มีข่าวมาฝากเพื่อนสมาชิกที่คิดจะซื้อ MacBook Pro (MBP)
ทั้งขนาด 13, 15, 17 นิ้วครับ
เมื่อวันศุกร์ที่แล้วได้ message จาก Apple ว่า...
ทาง Apple จะไม่ supply MBP ทุกขนาดครับ
ให้เราขายเท่าที่มีอยู่ครับ

แต่แปลกนะ.. Apple กลับไม่ได้ confirm ว่าจะมีรุ่นใหม่ เมือ่ไหร่ ราคาเท่าไหร่ และ สเปคเป็นอย่างไรนะครับ

ikok's picture
10285
สวัสดีครับ :)

สบายดีครับ มีความสุข

หายไปนานเลย งานยุ่งไหมครับ?

190
:)

สวัสดีครับคุณก๊อก
งานยุ่งมากครับ ทั้งงานราชงานหลวง

สบายดีนะครับ

sajiro's picture
1179
สบายดีครับ

มีความสุข

อยากได้เครื่องใหม่ แต่ไม่ซื้อ เพราะเครื่องเก่ายังดีอยู่ แค่ไปอัพ HDD ก็คงพอ

nanahmmit's picture
2
..

ร้าน istudio ที่เชียงใหม่ ทางพนักงาน ก็บอกมาเหมือนกันว่า ตอนนี้ ของไม่ค่อยไม่มีแล้ว จะสั่งของเข้ามาก็ไม่มีของแล้วเหมือนกัน

BEAR_Pink's picture
234
มีรุ่นใหม่แน่เลย งั้นเลื่อน

มีรุ่นใหม่แน่เลย งั้นเลื่อน Macbook white ไปก่อนดีกว่า

เผื่อมีแบบใหม่ ยิ้ม

190
สำหรับ White Macbook

ไม่มีตัวใหม่แน่ครับ
วันนี้ของเข้าอีก 500 ตัว เหอๆๆๆๆ

แน่นอนว่าไม่มีของใหม่แน่ครับ ซื้อได้เลย

tonlyosaki's picture
198
ถ้ามีรุ่นใหม่

ก็คงจะดีอ่ะครับ เพี่อนผมสองคนที่โรงเรียนมันรอไม่ไหวละครับ มีความสุข

pippo's picture
2469
ถ้าคิดอีกแบบ

ซื้อก่อน ก็ได้ใช้ทำงานก่อนนะครับ ถ้าใช้ทำงานหาเงินก็ได้เงินก่อนอ่ะครับ

อีกอย่างซื้อวันนี้ หรือซื้อเดือนหน้า หากว่าปลายปี หรือปีหน้าออกรุ่นใหม่ ก็ตกรุ่นเหมือนกันละครับ

tonlyosaki's picture
198
คือไม่ได้เอามาทำงานครับ

สำหรับผมก็เอาไว้มาเรียน กับ ทำ graphic design กับคุณอาครับ แต่พวกเพี่อนๆแค่อยากได้ตามกระแส กับความชอบส่วนตัวพวกมันอ่ะครับ (บ้านมันรวยมากกกก) -*-

Cybernet's picture
399
ใกล้แล้วสิเนี่ย

ใกล้ตกรุ่นละ คริๆๆ

sajiro's picture
1179
T_T

ใกล้ตกรุ่นอีกรอบแล้วสิเนี่ย

v21e's picture
64
ตกรุ่นรอบที่๑ พึ่งซื้อกลางปีก

ตกรุ่นรอบที่๑
พึ่งซื้อกลางปีก่อนเอง ทำไมรอบนี้มาเร็วจัง

pippo's picture
2469
ว่างๆ

ผมะรวมรุ่นเก่าๆ ที่ตกรุ่นไป เอามาถ่ายรูปให้ดู มีเป็นกองอ่ะ

od2504's picture
1077
/สนับสนุนความคิดคุณ pipo ครับ

/สนับสนุนความคิดคุณ pipo ครับ (post #7) เป็นทัศนคติที่ดี สำหรับผู้ที่คิดจะเป็นเจ้าของคอมพิวเตอร์สักเครื่อง
/เมื่อสิบกว่าปีก่อน การซื้อคอมพิวเตอร์สักเครื่อง เป็นเรื่องใหญ่มาก คนสมัยนั้นเห็นว่าเป็นการลงทุนกับเครื่องวิเศษอะไรสักอย่าง ทำนองว่าซื้อแล้ว ก็ไม่ต้องซื้ออีกนาน ซึ่งผมคิดว่าคนสมัยนี้คงไม่คิดเยี่ยงนั้นแล้ว เพราะเทคโนโลยีไปเร็วเกิดรอจริงๆ ครับ

yokeee113's picture
5
ไม่ทันแล้วครับ

ไม่ทันแล้วครับ ของพึ่งส่งถึงมือวันนี้เลย เศร้าๆๆๆๆๆ

10285
ไม่เป็นไรหรอกครับ

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อน ตอนนี้รีบใช้ให้คุ้มเลยครับ ยิ้ม

BEAR_Pink's picture
234
ช่วงนี้ติดเกม

ช่วงนี้ติดเกม ไม่ค่อยได้เล่นคอมเลย

55+

Macbook white ขาวดีจังเลย

10285
ซื้อมาแล้วเหรอครับ?

ยินดีโด้ยยยยยยย ยิ้มปากกว้าง

Cybernet's picture
399
สงสัยเหมือนกันครับผม

สงสัยเหมือนกันครับผม

aircadet46's picture
59
คิดว่าตัวใหม่จะเปลี่ยนจาก

คิดว่าตัวใหม่จะเปลี่ยนจาก Harddisk 2.5นิ้ว เป็น 1.8นิ้วไหมครับ

190
ไม่น่าครับ

เพราะทุนยังสูง และ Apple ต้องการคงราคาเดิมให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้
คาดว่า New MBP จะเปลี่ยน CPU กับ ขนาด HDD ซึ่งยังพยายามทำราคาเดิม ... ไม่น่าใส่ 1.8" ครับ เพราะเพิ่มต้นทุน

artsbookka's picture
5
สำหรับผมแล้วหิ้ว imac จอ 21

สำหรับผมแล้วหิ้ว imac จอ 21 เป็น macbook แทนไปแล้วครับ