สอบถามเกี่ยวกับ การลากเพลงครับ

manit's picture
6

คือผมพยายามจะ Tap เพลงหลายๆเพลงเมื่อทำการย้ายเพลงจาก Music เข้าไปที่ Album หรือจะทิ้ง มัน Tap ทีละหลายๆเพลงไม่ได้เหรอครับ

nickoe's picture
4320
อา

ผมงงครับว่า tap เนี่ยคืออะไร
ยกตัวอย่างอีกทีได้ไหมครับ

nengkung's picture
74
Drag หรือปล่าวครับ

น่าจะเป็น Drag เพลงนะผมว่า

minemind's picture
3876
tap คือการ click มั้งครับ

tap คือการ click มั้งครับ (เดาจาก tap tap revenge เกมใน iphone)

minemind's picture
3876
library

ปกติ ต่ายจะ add จาก library มากกว่าอะครับ

thumnail

list

ikok's picture
10285
คำว่า album ในที่นี้คือ

playlist ใช่ไหมครับ? ถ้าใช่ก็ทำตามที่น้องต่ายอธิบายไว้ด้านบนนี้ หรือจะเลือกเพลงแล้วลากลง playlist ทางด้านซ้ายมือใน itunes ตรง ๆ ก็ได้ครับ ให้ผลไม่ต่างกัน

manit's picture
6
ขอโทษครับ พูดไม่เคลียร์

ขอโทษครับ พูดไม่เคลียร์ คือเลือกเพลงแล้วลากลง Playlist ทางซ้ายมือครับ มันไม่สามารถเลือกไปได้ทีละหลายๆเพลงหรือครับ ผมทำได้ทีละเพลงเองครับ ขอบคุณมากครับ

ikok's picture
10285
เลือกได้มากกว่า 1 ครับ

เวลาจะเลือกเพลงเพิ่มก็กด command ไม่ก็ shift ค้างเอาไว้ดูนะครับ ยิ้ม