การแสดง Font ภาษาไทยในโปรแกรม Freemind เพี๊ยนครับ

spidy19772004's picture
4
ผมเจอปัญหา Font ภาษาไทยบน Freemind ผิดเพี๊ยนครับ กล่าวคือ ไม้เอก ไม้โท หรือสระ ำ ไม่ไม่แสดงครับ จะแสดงเป็นสี่เหลี่ยม ดังภาพแสดงผลในไฟล์แนบครับ ไม่ทราบใครเคยปัญหานี้บ้าง แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงครับ เพราะปัจจุบันการใช้งานลำบากมาก ต้องไปใช้ Freemind ใน Boothcamp Windows แทน

ฟ้อนท์เพี้ยนบนโปรแกรม freemind

[ผมช่วยแทรกภาพให้นะครับ - ก๊อก]

ikok's picture
10285
เรื่องนี้ผมไม่ทราบจริง ๆครับ

เป็นโปรแกรมเฉพาะทางที่ user น้อยคนจะใช้น่ะครับ แบบนี้ถ้าใช้งานผ่าน windows ได้ ลองดูพวก vmware หรือ parallel ดูไหมครับ? จะได้เปิดเอาไว้ทำงานคู่กันได้ตอนที่อยู่บน OS X