ลบเพลงในplaylist ของ itunes ?????

icocktail's picture
83
ปัญหาคือว่า ถ้าเราอยากลบเพลง แบบทั้งplay list เพลงมานยังอยุ่ในmusic อยู่ใช่ไหมครับ

แร้วมีวิธีในการลบตัวเพลงจริงๆ ทั้ง playlist ยังไงครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

minemind's picture
3876
ต้องเข้าไปลบ

ต้องเข้าไปลบ จากต้นทางครับ(folder ที่ๆเราเก็บเพลงนั้นไว้)

โดยปกติแล้ว itunes จะทำ copy ไฟล์เพลงเก็บไว้ใน library

(อันนี้ผมเอาออกนะครับไม่ให้มัน copy)

ถ้าเข้าไปดูที่ library แล้วไม่มีก็คงต้อง ไปหาไฟล์ต้นทางแล้วจัดการลบออกครับ

หรืออีกทางคือ ลบจาก Music ด้านบนของ itune แล้วเค้าจะถามว่า เราจะ keep file หรือจะ move to trash ก็ได้เช่นกัน

ikok's picture
10285
กด option ค้างเอาไว้ด้วยตอนลบใน Playlist ครับ

จาก how-to อันนี้

iTunes : การใช้งาน playlist

ถ้าเราลบเพลงออกจาก playlist เพลงต้นฉบับจะยังคงอยู่ใน Library ครับ ถ้าเราต้องการลบเพลงต้นฉบับออกด้วยตอนที่เราลบเพลงบน playlist ให้กด Option ค้างเอาไว้ตอนลบ

83
ถ้าเปนwindow อะครับ

ถ้าเปนwindow อะครับ ปุ่มไรแทน option

83
ผมกด ปุ่ม window แทน ก็ไม่ได้อะครับ

ผมกด ปุ่ม window แทน ก็ไม่ได้อะครับ

nickoe's picture
4320
ใช้เป็น

alt แทนครับ

83
ไม่เหนได้เลยอะครับ

มานไม่ขึ้นอะไรเลย

4320
อ้าว

พึ่งทราบว่าใน windows ใช้ไม่ได้
ขอโทษครับ

ikok's picture
10285
บน win กด shift + delete ครับ

ยิ้ม

4320
อ้า

นี่ก็พึ่งรู้ครับ ฮ่าๆๆๆๆ

83
อ่อ ..ครับผม มีวิธีอื่นๆไหมครับเนี่ยะ

อ่อ ..ครับผม มีวิธีอื่นๆไหมครับเนี่ยะ

83
ได้แล้วครับ shift + delete ดีมากเลยครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับผม