อยากทราบว่า เปลี่ยนชื่อ Folder ปกติ ยังงัยค่ะ

noomeaw's picture
1
คือ copy folder รูปภาพมาจากคอมอีกเครื่องแล้วมาไว้ในแม็คอะค่ะ แล้วจะเปลี่ยนชื่อ folder ยังงัยค่ะ แนะนำหน่อยนะค่ะ

ikok's picture
10285
วิธีเปลี่ยนชื่อ folder นะครับ

คลิ๊กที่ folder นั้นแล้วกด enter หรือ
คลิ๊กแล้วรอพักนึงแล้วคลิ๊กซ้ำครับ ถ้าทำถูกเขาจะให้เราแก้ไขชื่อ folder เดิมครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
click ที่ folder แล้วกด ปุ่ม

click ที่ folder แล้วกด ปุ่ม return (enter) จะเป็นการ rename file ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
จะเร็วกันไปไหน

อารายง่ายๆก้อแบ่ง นู๋ตอบมั่งซิ... ^-^

ikok's picture
10285
นอนเยอะ ๆ ค่ะ

จะได้ตอบไวไว ... หัวเราะร่วน

Priesdelly's picture
7
ขอตอบแบบยากๆละกันครับ

ขอตอบแบบยากๆละกันครับ คลิกขวาไฟล์หรือโฟเดอที่ต้องการเปลี่ยนแล้วกด "Get Info" ครับ แล้วเลือกแท็บ "Name & Extension:" ครับ