ลบเพลงใน

natkokoh's picture
25

ลบเพลงในitunes แล้วไฟล์เพลงมันไปอยู่ตรงไหนครับ
วิธีที่ผมใช้คือdelอ่ะครับแต่delแล้วไฟล์เพลงไปอยุ่ที่ไหนอ่ะครับ ช่วยบอกที

nickoe's picture
4320
ปกติแล้ว

เวลาลบเพลงมันจะถามว่าให้ลบไปเลยรึเปล่า
ถ้าเราตอบลบไปเลย มันจะไปอยู่ที่ trash
แต่ถ้าให้ลบออกจาก library เฉยๆ ก็จะอยู่ที่เดิมครับ
ใน music > iTunes

natkokoh's picture
25
คือว่าผมลงเพลงผ่านวินโดว์แล้ว

คือว่าผมลงเพลงผ่านวินโดว์แล้วผมมาเปิดในเครื่องmac แต่ดูเหมือนmacจะไม่เห็นเพลง แต่ผมเห็นว่าในipodมีข้อมูลอยู่ครับทำงัยดีจะลงเพลงครับ

nickoe's picture
4320
เอ่อ

แล้วเพลงใน iTunes ฝั่ง windows เกี่ยวอะไรกับฝั่ง mac ครับ
มันคนละส่วนกันเห็นๆครับ

ลงฝั่งไหน library ก็อยู่ที่ฝั่งนั้นสิครับ

sajiro's picture
1179
ถ้าจะลงเพลงจาก

iPod >>> Mac นะครับ มีโปรแกรมช่วย เช่น senuti, Pod Work อะไรประมานนี้อ่ะครับ

เพราะปกติเราไม่สามารถก็อบเพลงจาก iPod ลง Mac โดยตรงได้

jadedstore's picture
18
งงงงงง

เลยไม่เข้าใจเลยว่าพี่เค้า Add เพลงใน iTunes ยังไง แล้วลบไปยังไม่
ถ้าเอาให้ชัด พี่ก็ไปเปิดที่
Macintosh HD - User -(แล้วก็รูปบ้านของพี่อ่ะครับ)-Music-iTunes-iTunes Music-Music-แล้วก็ไปหาเพลงที่พี่ลบอ่ะครับมันอยู่หรือเปล่า มันจะเรียงตามอัลบั้มให้อ่ะครับ

ถ้าอยู่แล้วพี่จะไม่เอาก็ลบลงถังขยะซะ

เรียบร้อยโรงเรียนจีนเลย

minemind's picture
3876
เดา

ที่ไม่เห็น เพราะว่า บน windows เค้าก็สร้าง folder ที่เก็บ library ต่างหาก
บน osx ก็มี library ของเค้าต่างหาก เหมือนกัน