[tip] วิธีลง windows และ OS X แบบมี 3 Partition ครับ

ikok's picture
10285
คุณ Chakra เขียนขั้นตอนการลง OS X + Windows แบบมี 3 Partition เอาไว้บน Freemac.net ครับ

ขอบคุณคุณ Chakra มาก ๆ ครับ =)
notekungs's picture
116
พี่ครับ แผ่น os x

พี่ครับ แผ่น os x ที่แถมมากับเครื่องที่ซื้อมา หาย อ่ะทำไงดีครับ พอ จะมี วิธีลง มั้ย ครับ

ikok's picture
10285
ซื้อใหม่ได้จากร้านครับ

iStudio สาขาไหนก็ได้ครับ จะซื้อแผ่นเดี่ยว ๆ มา หรือว่าจะเป็นจาก mac box set ก็ได้ครับ

116
แผ่น ละเท่า ไหร่ หรอ ครับ

แผ่น ละเท่า ไหร่ หรอ ครับ

116
เคยลง window

ตอนแรกมันก็ มี Windows อยู่แล้ว แต่ ดันดื่อ ไป เล่น TimeMachine ตอนที่ให้เลือก พาดิชั่น Back up อ่ะ ดันไปเลือก พาดิชั่น ที่ลง Windows อยู่ ที่เลย Boot เข้า ไม่ได้เลย >< พอ มีวิที่ แก้ไขหรือ ทำให้มันเข้ามา มั้ย พอดีไม่อยาก ไปให้ร้านลงใหม่อ่ะมันไกล แล้วก็ ไม่มีเวลา ถ้าเป็นไปได้อยากจะลองแก้ไข ดู

ขอบคุณครับ