อยากทราบว่าใช้โปรแกรม Chat ของอะไรกันอยู่ครับ

unlagi's picture
53
อยากทรายว่าทุกคนให้คนโปรแกรม Chat ของอะไรเหรอครับ
ส่วนตัวผมใช้ aMSN เพราะว่ามันมองชื่อคนอื่นเป็นสีได้อะครับ
แต่มันมีปัญหาเวลาส่งไฟล์หลายๆไฟล์ตลอดเลย

อยากทราบว่าใครมีตัวไหนแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ
เอาตัวที่มี feature ใกล้เคียงกับ MSN มากที่สุดแล้วก็มี MSN plus ด้วยอ่าครับ
เพราะส่วนใหญ่ผู้ติดต่อของผมจะใช้ MSN กัน

minemind's picture
3876
ทำใจ

คงไม่มีโปรแกรมไหนที่มี feature แบบ msn plus หรอกมั้งครับ

แต่ผม แนะนำ Adium นะ

unlagi's picture
53
งั้นขออีกข้อครับ

adium สามารถมองโค้ดสีของชื่อคนอื่นได้ไหมครับ?

Nu-eMMa's picture
1837
ไม่ได้นะค่ะ

ไม่ได้ค่ะ

bigkung's picture
20
aMsn ครับ มองเห็นสีได้

aMsn ครับ มองเห็นสีได้ ผมก็ใช้อยู่

Geologist's picture
5
ผมใช้ iChat ครับ

ผมใช้ iChat ออน MSN ครับ..ก็เข้าท่าดีครับ...แต่ก็ต้องผ่านกระบวนการนิดหน่อยที่จะทำให้มันออนได้....

keep_kim's picture
379
ทำได้ด้วยหรอคับ ?

แล้วมันใช้งานเป็นยังไงบ้างคับผม

nickoe's picture
4320
ทำได้ครับ

แต่ข้อมูลล่าสุดที่ผมมีก็ยังไม่สามารถใช้กล้องได้เหมือนเดิม

sajiro's picture
1179
ใช้ Adium เนี่ยแหละ

ทอปว่า Work สุดๆละ สวยด้วย มีความสุข

5
เป็ดเขียว...

แต่ก่อนก็ใช้เป็ดเขียวครับก็ถือว่าโอเค...แต่บางทีมันล๊อกอินนานมากกว่าจะเข้าได้...
แต่หลังจากเปลี่ยนมาใช้ไอแชทเลยไม่ค่อยได้ใช้เป็ดเขียวแล้ว....

duffy's picture
15
Adium

ไม่เน้นลูกเล่น & กล้อง เน้นคุย ก็เป็ดเขียว Adium ครับ ไม่หน่วงเครื่อง แต่ถ้าจะเล่น emoicon หรือกล้อง ก็ aMSN แต่ใช้แล้วมันอืด ๆ ยังไงก็ไม่รู้....

379
สนใจ iChat อ่ะคับ

สนใจ iChat อ่ะคับ อิอิ

ผมไม่ได้ใช้กล้องอยู่แล้วด้วยคับ

5
MSN on iChat

ลองดูตามลิ้งนี้นะครับ...อาจจะเก่าไปโปรแกรม Psi อาจจะหน้าตาไม่เหมือนกันแต่ก็คล้ายๆกันครับ..

http://www.thaimacclub.net/?q=node/54

379
ขอบคุณคับผม

จะลองดูนะคับผม

Hikizumi's picture
619
ซาโซริ

ผมไช้ ADIUM เพราะ ผมไม่ไช้ไช้กล้องซะส่วนใหญ่ อยู่แล้ว...IChatยังไม่เคยลองครับ...แต่ถ้าส่องกล้องก็ แคมฟร๊อกครับ นานๆที