ถามเกี่ยวกับประกัน MagicMouse

ttutt's picture
216
ถามเกี่ยวกับประกัน MagicMouse ว่าเราต้องไปรีจิสเตอร์ในเว็บ Apple มั้ยครับ หรือสามารถเช็คได้ไหมครับว่าจะหมดประกันเมื่อไหร่

หรือประกันขึ้นอยู่กับ iStudio ที่เราไปซื้อเท่านั้นครับ

minemind's picture
3876
มากวน ตั๊นนน 55+

ไม่ทราบครับ

toffykapook's picture
248
ถ้าจำไม่ผิด

magic mouse เวลาเคลมให้เอาใบเสร็จไปฮะ

minemind's picture
3876
นึกว่า เค้าแปะ void ร้าน

นึกว่า เค้าแปะ void ร้าน

216
ไม่แปะอะไรเลยหงะ...

น่าจะใบเสร็จแหละครับ -*- ทีนี้ ถ้าไปนอกเมือง เอ้ยเมืองนอก ฝรั่งมันจะรับเคลมหรองับ

ปล. คุณต่ายมากวนอารายคร้าาาา พ่อสุดหล่อ มีความสุข

ikok's picture
10285
ผมยังไม่มี

แต่คิดว่าน่าจะ register ได้ครับ ไม่จากทางผู้แทนจำหน่ายที่เราซื้อมา (เพื่อหาใบเสร็จยืนยันวันที่ซื้อ) ก็น่าจะเข้าไปตรวจดูได้จากในเว็บด้วยตนเองครับ

216
ผมไม่แน่ใจว่าลงทะเบียนยังไง

เพราะว่า ลองเอา Model.number ไปใส่ ในหน้าเช็ค ประกันหรือหน้า ลงทะเบียนมันก็บอกว่า serial ไม่ถูกต้อง อะไรแบบนั้นอะครับ
ก็เลยไม่รู้จะลงยังไงครับ

ikok's picture
10285
ผมหาข้อมูลไม่เจอเหมือนกันครับ

ยังไงลองถามทาง istudio ดูน่าจะได้ข้อมูลตรงนี้นะครับ -o- /

palmania's picture
190
ถ้า Claim กับ Apple

ทาง Apple จะขอ Invoice เพราะทุกอย่าง Apple นับจากวันที่ซื้อครับ

216
คือ ที่มีนะครับ

ตอนซื้อที่ iStudio เค้าจะออกใบเสร็จมาให้ ซึ่งพอผมกลับไปดูมันมีบอกครับว่า ประกันหมดเมื่อไหร่ แต่ถ้าไป เคลมกับ Apple ที่ต่างประเทศเค้าจะรับหรือเปล่าครับ เพราะใบเสร็จเป็นแค่กระดาษ ที่สำคัญ คือ ภาษาไทยครับ - -"

palmania's picture
190
ถ้ามีหัวกระดาษ

ถ้ามีหัวกระดาษว่าเป็น iStudio และเคลมกับ Apple โดยตรง
ทาง Apple ต้องรับครับ ..... แต่เสียเวลารอตรวจสอบนิดนึงนะครับ

216
อ่อออ

ขอบคุณมากเลยครับ เข้าใจแล้วครับ มีความสุข