ช่วยด้วยครับ ทำไม mbp sleep แล้วไม่ตื่น

Yokee's picture
2
ผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ประมาณครึ่งชั่วโมงได้อ่ะครับ พอกลับมาดูอีกทีก็เห็นไฟsleepติดอยู่แบบค้างเลย ก็เลยกดปุ่มจะปลุกมันแต่ก็ไม่ตื่นอ่ะครับ
ต้องกดปุ่มpowerค้างไว้ถึงดับแล้วเปิดใหม่อ่ะครับ ไม่เข้าใจว่าทำไมมันไม่ตื่น ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปล.เพิ่งโพสครั้งแรกผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยครับ

sajiro's picture
1179
ถ้าเข้าใจไม่ผิด

คิดว่าแบตน่าจะหมดน่ะครับ

เป็น Safe Sleep ถ้าเกิดเป็นอีก ต่อ Power Cord เครื่องก็น่าจะติดแล้วล่ะครับ

powerplay's picture
6
สงสัยจะขี้เซา 5 5 5

ล้อเล่นจ๊ะ ลอง reset smc ดูนะจ๊ะ

http://support.apple.com/kb/HT3964?viewlocale=en_US

Yokee's picture
2
จะลองดูครับ

จะลองดูครับ ขอบคุณทุกrepมากๆคร๊าบ

ikok's picture
10285
ผมเคยเป็นครับ

แบตฯยังเต็มอยู่ก็เป็นนะ แต่นาน ๆ เป็นทีครับ ผมแก้ปัญหาด้วยการไม่ให้เขา sleep ครับ เพราะมีงานต้องทำค้างอยู่ตลอดเวลา หลังจากใช้เครื่องเสร็จแล้วผมก็ปิดเครื่องไปครับ ยิ้ม

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

..ตบซักทีนึงครับ..รีแบต แล้วก็reset smc แหละครับ ..ถ้าไม่หาย..ก็เอาไปวางใว้หน้าบ้านครับ ไม่ถึง 2ชม..หาย!!....อย่าลืม ลองรี แบตด้วย นะครับ..อืมมมม...(ช่วงนี้ไม่ค่อยมีบท)..อืมมม

nickoe's picture
4320
ฮาาาา

มุกนี้คิดได้ไง

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

...ล้อเล่นนะครับ...รีแบตกะreset smc .ลองดูครับ ง่ะ อืมมมม..