วิธีการใช้ iTunes เบื้องต้น

ikok's picture
10285

ผมได้เขียน การใช้งาน iTunes เบื้องต้นเก็บเอาไว้ใน How-Tos แล้วนะครับ

เนื้อหาประกอบไปด้วย

iTunes : เกี่ยวกับ iTunes
หน้าตาและส่วนประกอบทั่วไปของ iTunes #1
หน้าตาและส่วนประกอบทั่วไปของ iTunes #2
หลักการทำงานร่วมกันระหว่าง iTunes + iPod, iPhone
การนำเพลงเข้า Library ของ iTunes
เกี่ยวกับ Podcast และการสมัครรับ Podcast เพื่อมาเล่นบน iTunes
iTunes Store : วิธีการสมัคร Account บน iTunes Store (Thailand)
การจัดการ Album Artwork ใน iTunes
หัวข้อต่าง ๆ ที่สามารถเลือกดูได้จาก List View บน iTunes
Genius : เกี่ยวกับ Genius
update : ผมเพิ่มบทความของ iTunes ใหม่อีก 3 ตอนลง How-tos ครับ

Import songs 1 : เรื่องควรทราบก่อนการ Import เพลงเข้า iTunes
Playlist : การใช้งาน Playlist
Smart Playlist : การใช้งาน Smart Playlist
แก้ไขชื่อบทความ

Import songs 2 - เปลี่ยนชื่อหัวเรื่อง จากเดิมคือ Basic Import Songs : การนำเพลงเข้า library ของ iTunes
สามารถคลิ๊กเข้าไปดูจาก Link ตอนต้นของโพสนี้ หรือว่า
จาก tag ชื่อ iTunes 8 ทางด้านซ้ายมือก็ได้ครับ =)

ถ้าใครพบเจอข้อผิดพลาด หรือว่า link เสีย รบกวนแจ้งเข้ามาให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ก๊อก