ช่วยผมด้วยครับ

bright2204's picture
4
คือผมใช้ mbp 15" ตัวใหม่สุดอยู่อะครับ

แล้วผมเพลอ ลบตัว System Preferences ลบไปเลยอะครับ ในถังขยะ ก็ลบแล้วตอนลบผมไม่เห็นครับ มันอยู่ด้านล่าง

แล้วผมสามารถลงโปรแกรมใหม่ ได้จากไหนหรอครับ คือ โปรแกรม บงตัวก็หายไปด้วยครับ

เลยอยากลงใหม่หมดแล้วเพราะ รู้สึกว่าจะจัด ไฟล์ มั่วๆไปด้วย เลยอยากลงใหม่ ครับ แล้วเครื่องก็ยังใหม่ ไม่ถึงเดือน เลยไม่มีข่อมูล อะไรมากครับ

ถ้าจะล้างเครื่อง ใช้แผ่นที่แถมมาได้ไหมครับ แล้วโปรแกรมจะเหมือนเดิม ไหม ครับ มี ilife อย่างเดียวมั้งครับทางร้าน เขาลงให้มา

ชอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

iTonaholic's picture
44
:)

ใช้แผ่นที่เค้าแถมมาเลยครับ
ส่วนเรื่อง iLife เนี่ย
ผมก็ไม่แน่ใจ

รอท่านอื่นต่อ มีความสุข

nickoe's picture
4320
ใช่ครับ

แผ่นที่แถมมา มี iLife เป็น bundle ให้ด้วยครับ
ลงไปพร้อมกันเลยครับ
แนะนำว่าก่อนลงให้โหลด combo update มาไว้ก่อน
ลงเสร็จจะได้ลง update ได้ทีเดียวจบครับ