มีวิธีใช้ภาพเคลื่อนไหวเป็น Wallpaper มั้ยครับ

vee_vhc's picture
38
ไม่ทราบว่าพอจะใช้ภาพเคลื่อนไหวเป็น wallpaper ได้ไหมครับ ถ้าได้แล้วทำอย่างไรครับ ขอคำชี้แนะที

สุดท้ายพี่ๆคนไหนมีแหล่งดาวน์โหลด Screensaver เจ๋งๆแนะนำผมทีนะครับ

suthin's picture
30
รู้แค่ว่ามันมีโปรแกรม

รู้แค่ว่ามันมีโปรแกรม screenwatcher อ่ะครับ มันจะเล่น vdoให้เราเป็น wallpaper อ่ะครับ

ikok's picture
10285
ไม่ควรทำครับ

เพราะว่าคุณจะเปลือง CPU หรือกำลังเครื่องโดยไม่จำเป็น

เหมือน ๆ กับคุณเปิดทีวีเอาไว้ ตอนที่ไปอาบน้ำ

คุณไม่ได้ดู อาจจะได้ยินเสียงแพลม ๆ แต่ที่แน่ ๆ คุณเปลืองไฟครับ แบร่..