ถามให้เพื่อน

PS's picture
80
เพื่อนได้ Powerbook G4 มาใช้ แต่เป็นเครื่องนอก ลงโปรแกรมจากเมืองนอก บ่นว่าพิมพ์ได้แต่ภาษาอังกฤษ เปลี่ยนให้พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ จะทำยังไงดีครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
มันปรับได้ไม่ใช่หรอครับละมีคี

มันปรับได้ไม่ใช่หรอครับละมีคีย์บอร์ดภาษาไทยยังครับ

ikok's picture
10285
ลองดููตามในนี้นะครับ

การตั้งค่าภาษาไทยใน OS X

ภาษาไทยมีมาใน OS X อยู่แล้วครับ เพียงแต่เราต้องไปเปิดใช้งานเขาก่อน ถึงจะใช้พิมพ์ไทยได้ครับ

PS's picture
80
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ยิ้มปากกว้าง
ไว้วันจันทร์จะลองดู ถ้ามีอะไรขออนุญาตปรึกษาอีกครับ
ส่วนคีย์บอร์ด มันยังเป็นอังกฤษอยู่ครับ คงจะซื้อสติ๊กเกอร์มาติดครับ แห่ะ ๆ 1

Nu-eMMa's picture
1837
เสียดายนะค่ะ

ลอง ซื้อยางที่รองคีย์บอร์ดมาใช้นะค่ะ แล้วค่อยเอาสติกเกอรืไปติด อิอิ เผื่ว่าวันไหนพิมคล่องละก็เอาออกนะค่ะ

ถ้าคิดลงปุ่มจิงๆเลย ไม่สวยค่ะ ละก็ เสียดายของ 5555

ความคิดเอ็มนะค่ะ ^0^

nene122620@hotmail.com's picture
327
ครับเว็บนี้นิมีคนตอบเยอะครับถ

ครับเว็บนี้นิมีคนตอบเยอะครับถามได้เลย