ถ้าซื้อ iMac จาก USA

pangpotter's picture
29
คือเมื่อสักครู่ได้เข้าไปดูใน US Store มาอะครับ แล้วเห็นว่าวันนี้ลดราคาเยอะมาก จาก 1199 เหลือ 1098
ลองคำนวนดูก็ประมาณ 33159 บาท ถูกกว่าซื้อจากในไทย+ราคานักศึกษาค่อนข้างเยอะเลยน่ะครับ เลยอยากทราบว่า

1. ผมสามารถสั่งซื้อจาก US Store ได้ไหมครับ หรือว่าเค้าจำกัดประเทศ
  2. แล้วถ้าสั่งซื้อผ่านเว็บไม่ได้ มีทางไหนได้บ้างครับ เพราะว่าลุงผมเป็นสจ๊วต อาจจะให้แบกมาจากที่นู่นเลย
  3. หลังจากที่ลองถามพนักงานดู เค้าบอกว่าซื้อจาก US ไม่ได้ต่างจากไทย นอกจากเรื่อง KEYBOARD ที่จะไม่มีการสกรีนตัวไทยมาให้ แล้วผมสามารถฝึกพิมได้ไหมครับถ้าค่อนข้างพิมพ์ KEYBOARD ธรรมดาได้อยู่แล้ว หรือว่า KEYBOARD ของ MAC ไม่เหมือนกับ KEYBOARD ทั่วไปครับ ???

ขอบคุณมากครับผม

nickoe's picture
4320
อืม

1.ไม่แน่ใจครับ แต่ว่าไม่น่าจะได้ ไม่งั้นเค้าคงไม่แบ่ง store
2.ก็ซื้อที่ไทยแหละครับ แต่ถ้าคุยกับคุณลุงแล้วเป็นไปได้ก็ตามสะดวก
ที่ผมอยากให้ซื้อที่ไทยเพราะได้เช็คเครื่องก่อนครับ ผมว่ามันคุ้มกว่าส่วนลดอีก
3.หัดพิมพ์เองได้ครับ key เหมือนกันครับ

pangpotter's picture
29
อ่อครับ

ขอบคุณมากๆครับ