restore จาก TM แล้วให้ restart ตลอดเลยครับ

jayfox's picture
6
ผมทำการบูตด้วยแผ่น 10.5.7 ที่แถมมากับเครื่อง และใช้ TM เพื่อ restore ไปรุ่นที่ใช้คือ 10.6.5 ล่าสุด แต่เมื่อรีสตาร์ทแล้วกลับขึ้นข้อความที่เป็นหลายๆ ภาษาให้ shutdown และเปิดใหม่ตลอด ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรดีครับ

ikok's picture
10285
ได้ทำอะไรไปก่อน restore ครับ

ไม่ทราบว่าได้ทำอะไรไปกับเครื่องก่อนการ restore บ้างครับ?

ผมไม่มีทางแก้ครับ เพราะว่าไม่เคยเจอปัญหานี้

ไม่ทราบว่ามีแผ่น 10.6 ไหมครับ? ถ้ามี ให้ล้างเครื่องแล้วลงใหม่ครับ จากนั้นค่อยย้ายไฟล์กลับมาผ่าน TM ตามปรกติโดยที่ไม่ใช้การ restore ครับ