อยากซื้อหูฟัง มาใช้กับ mba รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

BalLo's picture
172
จะซื้อ มาใช้กับ macbook air อะครับ

อยากได้เสียงแจ่มๆ แต่ไม่ถึงกับแพงมากอะครับ

ขอบคุณครับ

Epsilon's picture
169
แล้วแต่. . .

แล้วแต่ว่าชอบฟังเพลงแนวไหน หรือว่า ใช้งานประเภทไหนครับ
มีมากมายหลายยี่ห้อ
ไม่ได้มาโฆษณานะครับ แต่ว่าแนะนำพอเป็นแนวทาง เท่าที่ผมรู้จัก มีร้านออนไลน์ http://www.munkonggadget.com/
เป็นกันเองดีครับ ลองเข้าไปถามๆดูได้ เป็นของแท้ครับ ตอนแรกก็ว่าจะหามาใช้ แต่คิดไปคิดมา รอได้ไอโฟนแล้วค่อย ซื้อดีกว่า
ยิ้มปากกว้าง

demon014's picture
82
ผมใช้ Razer Orca ซื้อมา 1700

ผมใช้ Razer Orca ซื้อมา 1700 = = แหล่มๆดีนะ สีเขียวเลยทีเดียว แต่ไม่มีไมค์นะครับ

nickoe's picture
4320
ไปลองเองเลยครับ

ร้านมั่นคงตาม reply แรกนั่นแหละครับ
มีให้ลองหลายรุ่น หลายราคาเลย

cweezd's picture
34
ผมใช้ Beat by Dr. Dre Solo HD

ผมใช้ Beat by Dr. Dre Solo HD อะครับเสียงใสกิ๊บ แต่ผมหาจาก ebay นะครับบิดเอา

FolkTrance's picture
130
แนะนำร้านมั่งคงเหมือนกัน

แนะนำร้านมั่งคงเหมือนกัน แต่สาขา Digital gateway เสียงอาจจะดังไปนิดเพราะคนเดินเยอะมาก แต่ก็สะดวกที่สุดลงรถไฟฟ้าไปลองได้เลย

อีกร้านที่สงบเพราะร้านเป็นประตูกระจกก็ JetLiveAudio ครับ ที่อโศกตึก Exchange ชั้น2ที่นั้นผมไปก็เกร็งนิดหน่อย แต่เจ้าของร้านอัธยาศัยดีครับ คุยได้ง่าย สอบถามได้ทุกเรื่องเช่นกัน ยิ้มปากกว้าง

• ที่สำคัญควรมีงบประมาณในใจและแนวเพลงที่ชอบ ระบุลงไปในเว็บบอร์ด จะมีคนคอยช่วยแนะนำเยอะครับ แต่สุดท้ายยังไงก็ต้องไปลองโดนที่ร้านครับ เพราะบางครั้งแนวที่เราชอบแต่เสียงอาจจะไม่ใช่รุ่นที่คนที่บอร์ดแนะนำซะทีเดียว
nickoe's picture
4320
Jetaudio

ไม่กล้าไป กลัวได้น้องต้อมกลับมา
ฮาาาาาา
ออ ผมได้ 840 มาแล้วนะครับ กำลังเบิร์นอยู่

FolkTrance's picture
130
โอ้ว!! 840

ไม่มีโอกาสได้ลองเทียบกันเลยระหว่าง 440 กับ 840ต่างกันแค่ไหน Y_Y

เพราะที่มั่นคงไม่เคยเอามาห้อยให้ลอง (อยู่ในกล่อง )ที่ DGW

ราคาห่างกัน2เท่า คิดว่าเสียงน่าจะดีขึ้นเยอะนะเนี่ย อิจฉา หัวเราะร่วน

• Summer ใกล้แล้ว 940 กำลังจะออก หุๆ รู้สึก Pad จะเป็นนวมกำมะหยี่ซะด้วยครับ

เอามายั่วน้ำลายเล่นๆ ยิ้มปากกว้าง

http://www.youtube.com/watch?v=pyysS5carD4

ตะลึง 2 อ่ะ!! กลายเป็นกระทู้คุยเรื่อง Headphone ไปซะแล้ว