ขอถาม wireless router(นอกเรื่องmac สักนิดนะครับ)

Zernchannel's picture
56
คือตอนนี้ผม ใช้ ของ D-Link สัญญาณแค่(B/g) รุ่นจำไม่ได้ครับ ปี2003 มีปัญหา สัญญาณอ่อนลงไม่แรงเหมือนเดิมแล้ว แอบเคือง
อยากทราบว่า พี่ๆ เพื่อนๆ ใช้ ของยี่ห้อ อะไรกันบ้างครับ อยากได้ที่มีระยะส่งสัญญาณ ดีๆ ไกลๆ ครับ สัญญาณเข้มๆ ที่เหมาะกับMAC คงจะดีมาก ยิ้ม

รบกวนขอข้อมูล สักนิดครับ ภาษาปะกิดไม่แข็งแรง อ่านตามเว็บแล้วแยกแยะไม่ออกครับ อาย

minemind's picture
3876
Linksys เลยพี่น้อง

ภาษาคงต้องหัดอ่านอะครับ เข้าใจบ้าง ดีกว่าไม่เข้าใจเลยนะ

http://www.linksysbycisco.com/APAC/en/products/Gateways เลือกเอาซักตัวครับ

tae_16118@hotmail.com's picture
54
ลองดู Belkin

nickoe's picture
4320
linksys อีกเสียงครับ

ได้มาใช้ประมาณสองเดือน
เคยงอแงครั้งเดียว นอกจากนั้นนิ่งมากครับ

megagram's picture
17
Netgear อะคับ

Netgear อะคับ ใช้มาประมาณหกปีแล้วมั้ง ยังไม่เคยเสียเลยคับ

tsattaba's picture
28
Linksys ด้วยอีกคน

ใช้ WAG200G มา 5 ปีแล้ว ก้อยังโอเคนะครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

จัดหนัก ต้อง 3Com แพง แต่ขัวร์

nene122620@hotmail.com's picture
327
ผม airport extreame

ผม airport extreame ก็พอๆกับtp link