เกี่ยวกับ พรบ. คอมพิวเตอร์ใหม่ (ปี2554) นี้ครับ

ikok's picture
10285
สวัสดีครับสมาชิกเว็บแมคมือใหม่ทุกท่าน

หลายคนคงได้เห็นผ่านตากับพรบ.คอมพิวเตอร์ฉบับปรับปรุงใหม่นี้ไปบ้างแล้ว ผมเลยมีเรื่องมาอัพเดทกับขอความร่วมมือเกี่ยวกับการโพสถามตอบที่เกี่ยวข้องการการแชร์ไฟล์ดังนี้นะครับ..

1. โพสถาม-ตอบเกี่ยวกับโปรแกรมโหลดบิท ทุกชนิด ที่ถูกตั้งโพสใหม่ นับจากวันนี้จะถูกลบโดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
  2. โพสถาม-ตอบเกี่ยวกับโปรแกรมโหลดบิท ที่ตั้งขึ้นมาก่อนประกาศนี้ จะไม่ถูกลบ แต่ผมจะ lock ถ้ากระทู้เรื่องดังกล่าวถูกเด้งขึ้นมาอยู่ในหน้าแรก หรือมีคนไปโพสถามต่อให้กระทู้อัพเดทอีก

ขอบพระคุณครับ

ก๊อก

minemind's picture
3876
รับแซ่บ big daddy

พึ่งจะเห็นใน facebook เพื่อนมะกี๊เอง

มะกี๊กำลังจะตอบอีกกระทู้เลยครับ post ปุ๊ป lock ปั๊บ

10285
55555

นั่นล่ะครับ

ขอโทษทีนะ แต่เรื่องนี้ชักเข้าข่ายเสี่ยงมากขึ้นเรื่อย ๆ นะ พักหลังเริ่มเห็นคนถามกันเยอะ ๕๕๕๕ เห็นหลายกระทู้อยู่หน้าแรกพร้อมกันแล้วหวั่นไหวเล็กน้อยครับ แบร่..

3876
เพิ่มเติม

"ร่าง" พ.ร.บ. คอมพิวเตอร์ 2554
ประเด็นที่ 2 การคัดลอกไฟล์

3876
เดี๋ยวคงมี สโลแกนใหม่ ตามมา

เดี๋ยวคงมี สโลแกนใหม่ ตามมา จาก "ให้เหล้า เท่ากับ แช่ง" เป็น "แนะนำให้โหลดบิท เท่ากับ พาไปติดคุก"

jang_nina's picture
2
ถ้าต่อไปโหลดไม่ได้

ถ้าต่อไปโหลดไม่ได้ ก็คงยกเลิกอินเตอร์เนตละครับ

nickoe's picture
4320
ผิดจุดมั้งครับ

internet ไม่ได้มีแต่ bit นะ
(อย่างน้อยก็มี macmuemai นี่แหละ)

bigkung's picture
20
ไม่ใช่แล้ว มีเนตเพื่อโหลดบิตเนี่ย

มันฝึกนิสัยใช้ โปรแกรมเท่าที่จำเป็นไงครับ ไม่ต้องโหลดอะไรมาลงเยอะแยะ internet แรกเริ่มมันเพื่อการสื่อสารครับไม่ใช่โหลดบิต

10285
-.-a

เป็นไปได้นะอีกหน่อยเขาคงเริ่มประชาสัมพันธ์เรื่องนี้กัน ยิ้ม

nickoe's picture
4320
รับทราบครับ

หัวเราะร่วน

Nu-eMMa's picture
1837
ู^0^

ได้อ่านมาหลายวันละค่ะ พรบ. จะให้ความร่วมมือเป่นอย่างดีจ้าาา

Epsilon's picture
169
คร๊าบ

รู้สึก เล่นเน็ต ชักต้องระวังตัวขึ้นเรื่อยๆ

tee_987@hotmail.com's picture
117
แก้ พรบ

มันน่าจะไปแก้ไขอย่างอื่นด้วยนะ มีหลายอย่างจะอยากให้แก้ไข เช่น เรื่อง โครงข่าย ความเร็ว จุดเชื่อมต่อ และ wifi 3g ฟรีสำหรับประชาชน แห่ะ ๆ 1

eiqseza's picture
18
เซงๆๆๆ

ไม่มีที่โหลดโปรแกรมของmacเลย T_T

ptung89's picture
62
จะต้องเตือนลูกแล้ว

จะต้องเตือนลูกแล้ว