ขอความช่วยเหลือครับ iWeb

pangpotter's picture
29
ขอความช่วยเหลือพี่ๆทุกคนหน่อยนะครับ
คือผมได้สร้างเว็บจาก iWeb ขึ้นมาเสร็จเรียบร้อยแล้ว
คือขั้นตอนต่อไปเพื่อจะทำให้คนอื่นเข้าเว็บเราได้เนี่ย ต้องทำยังไงบ้างครับ
ผมพึ่งเคยสร้างเว็บครั้งแรก(เป็นเว็บข้อมูลของทางร้านที่บ้านอะครับ)
ตอนนี้ผม save ไว้เป็นแบบ Local Folder ถูกมั้ยครับ

ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ ไม่ค่อยเก่งด้านนี้เท่าไหร่ แหะๆ มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
^-^

ต้องมี host และ จดโดเมน ค่ะ (เชื่อ .com .co.th .org .. ว่าไป.. )

เพราะตอนนี้เรามีตัวเว็บเราแล้ว ขึ้นตอนต่อมาก็คือ มี พื้นที่สำหรับเว็บเรา ได้โลดเล้นบนเครือข่ายอินเตอร์เน็ต ค่ะ ^0^

อัตราค่าบริการ นี้ จะเป่นลักษณะเช่ารายปีค่ะ