ใครมีวิธีใช้งาน Mac Book Pro พื้นฐาน-เบื้องต้น บ้างคะ

Kukik's picture
22
กำลังหัดใช้ MBP ที่เพิ่งถอยมาคะ ใครมีวิธีใช้งานเบื้องต้น แนะนำหน่อยจ้า

minemind's picture
3876
ลองอ่าน How-Tos

ลองอ่าน How-Tos ก่อนเลยจ้า

อันนี้ด้วย Mac 101

ikok's picture
10285
ตอบครับ

วิธีใช้งานเบื้องต้น คือเป็นเรื่องเกี่ยวกับ OS X พื้นฐานซึ่งหาอ่านได้จากหน้า Mac 101 กับหน้า How-To ครับ ยิ้ม

จะไล่อ่านแบบค่อยเป็นค่อยไปก็ได้ครัีบ ส่วนถ้าไม่อยากอ่าน จะเข้าไปดูวิดีโอการใช้งาน OS X คร่าว ๆ ได้ที่เว็บ apple.com ตรงนี้ครับ

http://www.apple.com/findouthow/mac/

วิดีโอเป็นภาษาอังกฤษ แต่น่าจะทำตามได้ง่าย ๆ ครับ ยิ้ม

10285
โอ๊ะ

ได้ที่ 2 -o- /

3876
วัยรุ่นฮะ

10285
-o-

ยอมแพ้ฮะ ~

-.- /

FolkTrance's picture
130
=_=" อ้อมีหนังสือสอนการใช้งาน

=_="

อ้อมีหนังสือสอนการใช้งานขายด้วยนะครับ ห่ะๆ

3876
แซว

กำลังหัดใช้ MBP ที่เพิ่งถอยมาคะ ใครมีวิธีใช้งานเบื้องต้น แนะนำหน่อยจ้า

ในบอร์ดนี้มีหนุ่มๆหลายคน สอนวิธีใช้งานฮะ

ydamon's picture
10
เพิ่งใช้ 

เพิ่งใช้  มาได้เดือนกว่าๆ
ยังไม่คล่อง แต่ก็เริ่มหลงซะแล้ว ๕๕๕