mac pro หาสัญญาณwifi ไม่เจอ

Montfleur's picture
4
mac pro หาสัญญาณwifi ไม่เจอ

รบกวนพี่พี่ด้วยค่ะ ทั้งๆที่ก็มีสัญญาณอยู่เต็ม มันก็รับสัญญาณได้อยู่แล้วสักพักก็กลายเป็นมีเครื่องหมายตกใจที่ขีดของสัญญาณwifi
แบบนี้เครื่องมีปัญหาหรือป่าวค่ะ

ikok's picture
10285
ผมเคยเจออาการนี้

ให้ลองลบ internet account ที่ใช้อยู่ออกแล้วลองสร้างขึ้นมาใหม่ครับ

อาจจะเป็นไปได้ว่าใส่ชื่อ login หรืือรหัสผิด แต่ด้วยเหตุผลบางประการมันทำให้เรา login ได้ครับ

ไม่รู้ว่าจะแก้ได้หรือเปล่า แต่ยังไงก็ลองดูนะครับ ยิ้ม

4
ขอบคุนค่ะ

ขอบคุนค่ะ

Jpung's picture
59
เหมือนคุ้นๆ ว่าเคยเป็น...

เหมือนคุ้นๆ ว่าเคยเป็น... (น่าจะอาการเดียวกัน)
ผมใช้วิธีนี้ครับ...
1. ไปที่โฟลเดอร์ HD/Library/Preferences/SystemConfiguration/
2. ลบไฟล์สี่ไฟล์นี้:
com.apple.airport.preferences.plist
com.apple.nat.plist
NetworkInterfaces.plist
preferences.plist

แล้วมันจะใช้ได้เหมือนเดิมครับ...

4
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ