ดึงรูปที่ sync ลง iphone ไปแล้ว กลับเข้า macbook ได้อย่างไร

wilaipa's picture
2
พอดี macbook เสียครับ ข้อมูลต่าง ๆ เสียหายไปหมดด้วย แต่รูปภาพที่ลงไว้ในเครื่อง ผมได้ sync ลงไปใน iphone แล้ว และจะทำอย่างไรเพื่อดึงรูปกลับมาเข้า macbook อีกครั้งได้ครับ ผมพยายามทำแต่ดึงได้เฉพาะรูปที่อยู่ใน camera roll อย่างเดียวเองครับ รูปจากคอมพ์ที่อยู่ใน iphone ไม่สามารถจะดึงกลับเข้าคอมพ์ได้ครับ เสียดายรูปมากครับ ทำอย่างไรดีครับ ขอบคุณมากครับ

ikok's picture
10285
คงต้องใช้โปรแกรมช่วยครับ

senuti

ราคาเกือบ ๆ หกร้อยบาท แต่ก่อนเคยฟรี ผมใช้ตอนที่เป็นฟรีแวร์ครับ แต่ตอนนี้นึกไม่ออกแล้วว่ามีตัวไหนให้ใช้ได้อีกบ้าง

nickoe's picture
4320
อืม

ลองเปิด image capture ดูครับว่ามันมองเห็นรึเปล่า

wilaipa's picture
2
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ พึ่งมาเปิดดูครับ
ตอนนี้ผมก็เลย capture ทุกรูปให้ไปอยู่ใน camera roll มันถึงจะยอมรับครับ