อยากทราบวิธีดู password ของ Wifiที่เชื่อมอยู่

theerapong's picture
171
ผมใช้ MB Pro ต่อ wifi ใช้งาน net มันจะจำ password เอาไว้
เลยไม่ได้กรอก ตอนนี้มี iPhone มาใช้ จะเชื่อม net ผ่าน wifi
แต่จำไม่ได้ มีวิธีดู password ของ Wifiที่เชื่อมอยู่ไหมครับ

pippo's picture
2469
ของที่บ้านผม

สามารถเข้าไปดูได้จากใน Router ครับ (Zyxel)
Web Browser > IP Address ของ Router > ใส่ Password > Go to Advanced setup > Network > Wireless LAN > ตรงช่อง Pre-Shared Key คือ Password ของ Wireless ครับ
ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนๆ กันทุกยี่ห้อหรือเปล่านะครับ

171
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ได้คำตอบมาล่ะ

จากเพื่อน ๆ ใน pantip
เราสามารถจะเปิดดู password ทั้งหลายแหล่ที่กรอกไปใน utility --- > Keychain Access ได้ครับ

http://www.pantip.com/tech/nonpc/topic/NM3050000/NM3050000.html

2469
ช่วย

อธิบายวิธีการดู Pass จาก Keychain Access ด้วยครับ อยากทราบเช่นกัน
และเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นๆ ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
ลองมั่วดูนะครับ

Application > Utilities > KeyChain Access ครับ

เมื่อเปิด Keychain ขึ้นมาแล้ว เลือกที่ Login ด้านซ้าย และมองหา Airport จากทางด้านขวาครับ > จากนั้นก็ double click ขึ้นมา

หน้าตาจะเป็นแบบนี้ครับ checkbox ที่ show password

จากนั้นก็กรอก Password ครับ (จะเป็น Admin Password)

เสร็จแล้วครับ

สำหรับ Password อื่นๆก็สามารถดูได้เช่นกันครับ

2469
ขอบคุณ

น้องต่ายมากมาย ทำแบบละเอียดยิบเลย

o_thank_o's picture
38
ทำไม่ได้

ฮือ ๆ ๆไม่เห็นมันจะขึ้นเลย

171
ไม่ขึ้นยังไง

ไม่ขึ้นยังไง ช่วยอธิบายด้วยครับ มีรูปมาลงด้วยจะเห็นภาพชัดขึ้น

dragonaoon's picture
108
ขอบคุณมากครับบบ

กำลังสงสัยแบบ จขกท พอดี

ขอบคุณที่ถามแล้วก็ตอบครับ

ikok's picture
10285
ขอบคุณน้องต่ายด้วยฮะ

เป็นขั้นเป็นคอนจริง ๆ ยิ้มปากกว้าง

171
นายหล่อมากกกก

นายหล่อมากกกก

ptung89's picture
62
thank you krub

thank you krub