Apple MacBook Air SuperDrive

pyaempark's picture
128

สวัสดีครับ พอดีใช้ Macbook Air ครับ
และบางครั้ง มีเหตุจำเป็นต้องใช้ CD ซึ่งปกติ จะแชร์ Drive ของเครื่องอื่นได้
แต่กรณีที่ มีเครื่องเราอย่างเดียว (หรือมีเครื่องคนอื่นแต่เป็น Window ผมไม่แน่ใจว่า แชร์ได้ด้วยไหม)
เลยเปิดแผ่นไม่ได้หน่ะครับ เลยดูตัวนี้ไว้

http://store.apple.com/th/product/MC684ZM/A

ทีนี้ก็เจออีกแล้วครับ บางคอมเม้น ที่ห่วงอยู่ เช่น

ใช้ได้กับ Macbook Air อย่างเดียว (ขออภัยครับ วันนี้ผมหาคอมเม้นนั้นไม่เจอเสียแล้ว)

คืออยากไว้ใช้กับ netbook ได้ด้วย หรือ ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าต่อกับ Macbook หรือ notebook เพื่อทำเป็น
2 drive ได้ไหมนะครับ

หรือ สายมันสั้น ชำรุดง่าย (ขออภัยอีกเช่นกัน ผมหาคอมเม้นนั้นไม่เจอแล้วครับ)

ก็เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า มีใครเคยใช้เจ้านี่ไหมครับ แล้ว ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ

หรือท่านใดมีตัวไหนแนะนำ ที่ใช้ได้ดี และใช้ได้กับ Macbook Air ได้ รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่า ควรจะเอาเข้าห้องไหน เลยใส่ห้อง รีวิว ไว้ก่อนนะครับ หากไม่เหมาะสม เชิญโยกย้ายได้เลยครับ

nickoe's picture
4320
รู้สึกว่า

จะทำมาให้ MBA เท่านั้นครับ

pippo's picture
2469
ไปถามมาให้ครับ

คนแรก MacBook Air + SuperDrive เค้าบอกว่าก็ปกติดี ใช้ได้ทั้ง Mac OS และ Windows 7 เขียน-อ่าน ปกติ

คนที่สอง MacBook Air + LG DVD Drive (Slim) เค้าบอกว่าก็ปกติดี ใช้ได้ทั้ง Mac OS และ Windows 7 เขียน-อ่าน ปกติ ราคา LG DVD Drive ถูกกว่าของ Apple แต่เวลาหยิบขึ้นมาใช้ไม่ค่อยเท่ห์

pyaempark's picture
128
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ