ไม่เข้าใจload photo cs5 มาแล้วเป็นภาษาอะไรไม่รู้ทำไงดี

nid4wan@gmail.com's picture
10
ไม่เข้าใจload photo cs5 มาแล้วเป็นภาษาอะไรไม่รู้ทำไงดี
มีแต่ภาษา
dansk
deutsch
espanal
suomi
francais
itallano
norsk
nederlands
svenska
มีแค่นี้เลยค่ะ
มึนมาก

minemind's picture
3876
ตอนที่เลือก download

ตอนที่เลือก download เลือกเป็น ภาษาอังกฤษรึเปล่าครับ

10
cs 5 นะคะ

cs 5 นะคะ

pippo's picture
2469
ผมเข้าใจว่า

Adobe CS5, 5.5 เค้าออกมาจำหน่ายชุดโปรแกรมแบบแบ่งโซนภาษาน่ะครับ เช่นต่อท้ายด้วย LS1, LS2, LS3, LS4, ....... หรือสังเกตดูให้ดีดี อ่านให้ละเอียด ตรงคำว่า Language น่ะ ถ้าเราจะหามาทดลองใช้หรือซื้อจะต้องเป็น English เท่านั้น ไม่งั้นก็จะเป็นแบบที่คุณหามาน่ะครับ

10
Oh ได้แล้วค่ะ ต้องเลือกแบบ

Oh ได้แล้วค่ะ ต้องเลือกแบบ English จริงๆด้วย ขอบคุณค่ะ
แต่ปัญหาต่อไปคือ อยากรู้วิธีแก้ตอนนี้เวลาใช้งาน photoshop
แล้วมันมองเห็น desktop ด้วย
ต้องทำไงค่ะ ใครทำเป็นบ้าง หาไม่เจอค่ะ

mac เริ่มสนุกขึ้นแระ มีความสุข

pippo's picture
2469
...

Quote:
อยากรู้วิธีแก้ตอนนี้เวลาใช้งาน photoshop แล้วมันมองเห็น desktop ด้วย ต้องทำไงค่ะ ใครทำเป็นบ้าง หาไม่เจอค่ะ

ที่เมนูบาร์ของ Photoshop ด้านบนไปที่ View > Screen Mode > เลือก Full Screen Mode With Menu Bar ครับ