นู๋ print งานจากเครื่อง mac ทำไมออกมาเป็นอักษรยึกยื ????

nid4wan@gmail.com's picture
10
นู๋ print งานจากเครื่อง mac ทำไมออกมาเป็นอักษรยึกยื ????
ต้อง set ค่าอะไรเพิ่มหรือป่าวค่ะ

minemind's picture
3876
ลอง export เป็น pdf แล้ว

ลอง export เป็น pdf แล้ว print ออกมาดูก่อนครับ

ถ้ายังเป็นภาษาต่างดาว ลอง download printer มาลงใหม่ดูอีกทีครับ

10
print รูปอะคะ

print รูปอะคะ แต่มันออกเป็นตัวอักษรมั่วๆเต็มไปหมดคะ

ultraman_kk's picture
57
จากโปรแกรมอะไรครับ

จากโปรแกรมอะไรครับ

10
print จาก word ค่ะ

print จาก word ค่ะ
เอารูปใส่ใน word แล้ว print เลยค่ะ

ikok's picture
10285
เป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ

และ เอารูปใส่ text box ก่อน print หรือเปล่าครับ?

คือจากข้อมูลที่ผมหาเพิ่มมา เขาระบุว่า ถ้าเป็น Office for Mac 2011 ตรงนี้เป็นข้อจำกัดของเวอร์ชั่นนี้ ที่จะ print ภาพไม่ได้ครับ (แต่ตัวหนังสือต่างดาวผมไม่ทราบครับ)

ที่น่าจะลองคือ เอารูปใส่เข้าไปตรง ๆ เลย (ไม่ใส่ textbox) แล้วลอง print ดูนะครับ

http://www.google.com/search?hl=en&client=safari&rls=en&q=+site:answers....