ถามเรื่อง Adaptor ครับ

crazyoxy's picture
14
คือตอนนี้ Adaptor ของผมมันเหมือนจะได้เวลาของมันแล้วมั้งครับ (3 ปี) หรือว่าควรจะนานกว่านี้อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ 

อาการคือ ผมเสียบแล้วชาร์จไฟไม่เช้าอ่ะครับ ต้องลองขยับหัวหลายๆที จนตอนนี้ขยับเท่าไรก็ไม่ติดแล้วครับ ผมต้องเอาของเพื่อนมาชาร์จ

(รู้สึกดีที่เพื่อนๆใช้ Mac เยอะ)

ผมเลยสงสัยอยู่บางประการน่ะครับ

1.Adaptor นี่ประกัน 1 ปีใช่ไหมครับ ?

2.ถ้าซ่อมกับซื้อใหม่อันไหนถูกกว่ากันครับ

3.เพื่อนผมบอก(ยุ)ว่า ซื้อ Adaptor MBP มาเลย เสียบแล้วชาร์จเสร็จไวดี เครื่องไม่พังด้วย แต่ผมใช้ MB อยู่ครับ เพื่อนผมคนนี้น่าเชื่อถือไหมครับ ???

แค่นี้ล่ะครับ รบกวนพี่ๆตอบหน่อยนะครับ ><
ikok's picture
10285
เรื่อง adaptor นะครับ

1.อายุประกันน่าจะ 1 ปีครับ ถ้ามี applecare น่าจะไปที่ 3 นะครับ
2.ซื้อใหม่ดีกว่าครับ ซ่อมไปผมว่าเสี่ยงกว่าซื้อใหม่เยอะเลย =)
3.กำลังไฟไม่เท่ากัน ชาร์จเร็วกว่าก็จริง แต่จะทำให้แบตทำงานหนักขึ้นและไปก่อนเวลาอันควรหรือเปล่าครับ? ซื้อให้ตรงรุ่นดีกว่า

สรุป ถ้าเป็นผมจะซื้ออันใหม่ที่ตรงรุ่นกับของเดิมนะครับ

crazyoxy's picture
14
อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ ><

อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ ><