สงสัยการเปลี่ยนจากgift card เป็นบัตรเครดิตใน itunes account

albertfoxs's picture
18

คือจะเปลี่ยนจากเติมเงินจาก itunes gift card เปลี่ยนเป็นบัตรเครดิตครับ คือมีเงินgift card เหลือในitunes accountอยู่ไม่เกินเหรียญ ซื้อไรไม่ได้แล้ว

และเคยได้ยินมาว่า ถ้าจะเปลี่ยนไปเป็นบัตรเครดิตต้องตัดยอดในaccount ให้เหลือ0 บาทก่อน จริงหรือไม่ครับ

ถ้าจริงแล้วจะตัดยอดให้หมดเกลี้ยงยังไงครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ikok's picture
10285
แล้วเพิ่มเข้าไปตรง ๆ เลยไม่ได้เหรอครับ?

ผมไม่แน่ใจนะ แต่คิดว่าน่าจะเปลี่ยนได้เลย เพราะมันจะเป็น payment คนละส่วนกัน

ลองโทรสอบถามทาง istudio ดูหรือยังครับ?

albertfoxs's picture
18
ครับ เดี๋ยวจะลองถามดู

ครับ เดี๋ยวจะลองถามดู