tarkamine's picture
28
อยู่ระยองครับ ใช้ macbook pro ได้สักพักแล้วเจอปัญหาไม่ค่อยชินกับระบบmac เพราะเราใช้ windows มาก่อน ต้องปรับตัวสักพักน่าจะชินสวนตัวชอบระบบ mac ครับสวยดี

pippo's picture
2469
ใช้เวลาสักหน่อยครับ

แล้วจะหลงรักจนไม่อยากกลับไปหาแฟนเก่า ยิ้มปากกว้าง

theerapong's picture
171
ผมยังรักแฟนเก่าในบางเรื่อง

ผมยังรักแฟนเก่าในบางเรื่อง
เพราะงานส่วนใหญ่ ทำใน windows Mac ยังไม่ดีพอหรือไม่มี App ให้ใช้เลย
โดยเฉพาะ MS office

od2504's picture
1077
ตอนนี้ภาษาไทยบน ms office for

ตอนนี้ภาษาไทยบน ms office for mac
Ok หรือยังครับ

tarkamine's picture
28
ตอบ Byod2504 ไม่รู้ครับ

เราไม่ได้ใช้ office บนmacเลยครับ

liverrish's picture
79
ต้องใช้เวลาครับ

ผมเองก็มีปัญหาเหมือนกัน ครับเพื่อนร่วมงานเขาใช้ windows กัน ปรับตัวค่อนข้างมากครับ แต่ว่าตอนนี้ใช้มาเกือบสี่เดือน ก็รู้สึกว่ามันดีกว่ามากครับ แต่ต้องพยายหาโปรแกรมที่ตรงกับการใช้งานให้มากที่สุดครับ สำหรับ office ยังต้องใช้ for window อยู่ดีครับ เพราะเอาไฟล์ให้คนอื่นแล้วไม่มีปัญหา แต่เรื่องอื่นๆ ตอนนี้ใช้ mac หมดเลยครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

แรก ๆ อาจจะต้องปรับตัวสักพักนึงครับ แต่พอเริ่มคุ้น

ที่เหลือเราจะพอเดาทางได้เองครับ ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน