iPhoto version 9.4.3 มันค้างอะค่ะ

kangkok_@hotmail.com's picture
1

iPhoto version 9.4.3 เปิดขึ้นมาแล้วมันค้าง ต้องrestartเครื่องอย่างเดียวอะค่ะ พอเปิดใหม่ก็ยังค้างอยู่อะค่ะ แก้ยังไงดีคะ

minemind's picture
3876
ลบแล้วลงใหม่

ลองเช็คดูก่อนครับว่า ได้ซื้อโปรแกรม iPhoto หรือ ลงทะเบียนกับ apple แล้วหรือยัง (ถ้าเป็นเครื่องใหม่นะ) ดูใน purchase ใน apple store

แต่ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเก่า ก็ลบ iPhoto ทิ้งแล้ว install จากแผ่น application น่าจะได้มั้งครับ