วิธีง่ายๆในการจัดการเจ้า podcast

little_fuku's picture
703

ใครที่มี podcast เยอะแยะ และเป็นคนหลายใจ
อันเก่าก็ยังชอบฟังอยู่ อันใหม่ก็ดี บางอันก็ยังอยากเก็บไว้ในคอม
และอยากจะเลือกบาง episode เอามาลงไว้ในไอพอด
มาดูวิธีง่ายๆในการจัดการกันได้เลยย

ขั้นตอนแรก เราต้องเลิก sync podcast ทั้งหมดออกก่อน

แล้วก็สร้าง playlist ใหม่ใน ipod ของเรา  (ในตัวอย่างจะแยกออกเป็น audio podcast และ video podcast นะ) บางคนอาจจะงงกับชื่อ playlist  ทำไมมันแฟนซีขนาดนี้ แบร่..

ขั้นตอนสุดท้าย เราก็ลาก podcast เฉพาะที่เราต้องการจากใน library ลงมาใน playlist ที่สร้างไว้

สำเร็จแล้วออกมาเป็นแบบนี้

เรียบร้อยโรงเรียนนาโน โฮะๆๆ ฮี่ๆๆ ฮ่ะฮ่าๆๆ   แบร่..

ikok's picture
10285
ขอบคุณค่า :D

ว่าแต่.. ชื่อ playlist นี่.... ดูอลังการนะคะ แบร่..

ปล.ผมทำ link เข้า how to ในหัวข้อ iTunes podcast ให้แล้วค่ะ =)

nickoe's picture
4320
โอว

blogger คนใหม่

10285
:P

เห็นบอกว่าเขียนเสร็จแล้วตื่นเต้นน่าดู ~

Mixmerize's picture
1480
เก่งจริงๆ

แม่สาวคนนี้
สงสัยได้ทำหน้าเขียนบทความแทนพี่ก๊อกพี่นิคแล้วล่ะ แบร่..

10285
ดีเลยครับ...

ผมกำลังหาเรื่องอู้อยู่พอดี แบร่..

4320
ผม.......

พึ่งเลิกอู้ครับ ฮา กำัลังจะกลับไปอู้ต่อ
ฮา.............

10285
แน่ะ

ห้ามเลียนแบบสิ ยิ้มปากกว้าง

4320
รุ่นพี่เป็นยังไง

รุ่นน้องเป็นอย่างนั้นครับ

little_fuku's picture
703
ไม่ค่อยมี

ความรู้จะให้คนอื่น