ตัวอย่างการใช้ Smart Playlist บน iTunes ครับ

ikok's picture
10285

update
ตอนแรกตั้งกระทู้นี้เผื่อจะมีคนมาแชร์กัน แต่นานแล้วก็ยังไม่มีใครมาแชร์การตั้ง smart playlist เสียที ผมเลยเปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่เป็นตัวอย่างการใช้งาน smart playlist ครับ

สำหรับคนที่มีอะไรต่อมิอะไรบน iTunes เยอะแยะไปหมด การสร้าง smart playlist เป็นทางออกที่น่าสนใจ ในการจัดกลุ่มเพลง หรือวิดีโอที่เราชอบ

นี่เป็นที่ผมใช้นะครับ

1.My Top Rate
สำหรับเลือกฟังเพลงที่มีดาวมากกว่า 3 ดาวขึ้นไป

2.Unplayed : Podcast
สำหรับเพลง หรือวิดีโอ ที่ยังไม่เคยดู / ฟังครับ ผมทำแบบนี้เอาไว้ค้นพบเพลงใหม่ ๆ ที่ยังไม่เคยฟังมาก่อน

3.Unplay : Podcast
สำหรับรายการ podcast (แบบเสียงเท่านั้น) ที่ผมยังไม่ได้ฟัง ซึ่งปรกติผมจะไม่ค่อยอยากเอา iPod ออกมาไล่หารายการเองเท่าไหร่ ผมเลยสร้างตรงนี้เอาไว้ให้เปิดฟังไล่ไปเรื่อย ๆ โดยที่ไม่จำเป็นต้องหยิบ iPod ขึ้นมาครับ

4.Unplay : Video Podcast
อันนี้คล้าย ๆ กับด้านบน แต่เป็นรายการ podcast แบบ video เท่านั้น ครับ

little_fuku's picture
703
จีเนียส

ก็ดีนะคะ
ปกติชอบใช้จีเนียสค่ะ :')

ikok's picture
10285
เห็นด้วยค่ะ

ผมก็ชอบนะ สะดวกดี ไม่ต้องมานั่งตั้งเงื่อนไขอะไรให้วุ่นวาย

ผมชอบ apple ตรงนี้จริง ๆ ที่เอาพวกนี้มาปรับใช้งานเข้ากับอะไรที่มีอยู่แล้ว ยิ้มปากกว้าง