ถามเรื่องพัดลมครับ

HATE's picture
118
พัดลม ต้องเสียงดังขนาดไหนครับ ถึงจะถือว่า ไม่ปรกติครับ ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม smcFanControl อยู่ครับ ผมตั้งไว้ที่ 5000 รู้สึกว่า พัดลมมันมีเสียงแต่เป็นเสียง ของใบพัด ธรรมดาๆครับ แต่มันก็ดังครับ ตอนนี้ผมเลยตั้งไว้ที่ 4000 มันก็เบาลงครับ แบบนี้ถือว่าปรกติไหมครับ ถ้าไม่ถึงขั้นดังแกร่กๆ นี้ยัง ดีอยู่ใช่ไหมครับ และควรตั้งค่าพัดลมไว้ที่เท่าไหร่ดีครับ ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ปรกติที่ผมสังเกตนะครับ

ระดับความดังของพัดลมจะมีหลายเสียง ตามแต่อูณหภูมิของ CPU ที่มีในตอนนั้น

ส่วนเรื่องดังระดับไหนไม่ปรกตินั้น no comment ครับ -.-a ผมมีดังบ้าง ค่อยบ้างเป็นช่วง ๆ ไปขึ้นอยู่กับการใช้งาน CPU ขณะนั้น ๆ ครับ