มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้ Adium ค่ะรบกวนด้วยนะคะ (มือใหม่ค่ะ)

paradis3z's picture
6
คือตอนแรกไม่ทราบว่าโปรแกรมนี้มีไว้ทำอะไรเพราะว่าเราไม่เคยใช้ mac เลยค่ะเพิ่งจะเปลี่ยนมาใช้ ก็กดกรอกข้อมูลทั่วไปในโปรแกรมแต่ว่าไม่สามารถใช้อนไลน์ได้ พอจะมีวิธีไหนแก้ไขบ้างมั๊ยคะให้กลับมาใช้ได้เพราะว่าลองลบและโหลดมาใช้ใหม่ก็ยังคงเป็น username อันเดิมที่กรอกมั่วๆไปค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

nickoe's picture
4320
ถ้าจะแก้

ก็ให้ไปที่ preferences ของ adium ครับ
เปิดโปรแกรมมาแล้วกด command + ลูกน้ำ ก็ได้ครับ
ทีนี้มันจะมีหน้าต่างขึ้นมา กดที่ account
จะมีบัญชีที่เราเคยสร้างไว้ เลือกอันไหนอันหนึ่งแล้วก็
กด edit ครับ

6
ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ เเดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ

6
แก้ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆ

แก้ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆ เลยนะคะ ยิ้ม