การเพิ่มpartiton

nene122620@hotmail.com's picture
327
คือตอนนี้ผมใช้macและลงวินโวผมแบ่งให้วินโดวไป35 gbแต่ใช้ไปใช้มาเนื้อที่มันไม่พออ่ะครับอยากถามว่ามีวิธีเพิ่มไหมครับ

minemind's picture
3876
ผมทำแบบนี้นะ

ผม remove ออก แล้วก็ create ใหม่ นะครับ ก็เสียเวลามานั่งลง windows ใหม่อีกรอบ แต่มันก็แปปเดียวอะ 1-2 ชม (รวมลงโปรแกรมด้วย ก็เสร็จ)

nene122620@hotmail.com's picture
327
มีวิธีที่ไม่ต้องลงใหม่ไหมครับ

มีวิธีที่ไม่ต้องลงใหม่ไหมครับ

ikok's picture
10285
มีครับ

แต่เสี่ยง และไป ๆ มา ๆ เสียเวลาพอ ๆ กับลงใหม่ครับ

หรืออาจจะเสียเวลามากกว่าลงใหม่ด้วย ถ้าเพิ่มไปแล้วมีปัญหาขึ้น

ได้ไม่คุ้มเสียครับ ลบแล้วสร้างใหม่ดีกว่า ยิ้ม

3876

แจ่ม

3876
คงต้องรอ ท่านอื่นมาตอบอะครับ

คงต้องรอ ท่านอื่นมาตอบอะครับ ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าทำได้รึเปล่า