Program Open office ใช้ยากมั้ยคะ?

beemahidol's picture
66
ยังไม่เคยได้มีโอกาสใช้ Mac เลย แต่กำลังจะซื้อ และรู้มาว่าใช้ Open office ที่ทำงานก็กำลังนำ program นี้มาใช้แทน Microsoft Office เหมือนกัน ลองใช้แล้วมันดูยากๆยังไงไม่รู้ ไม่ชิ้นกับมันซักที

ttutt's picture
216
เท่าที่ลอง...

ในความคิดผมนะครับ คือ ทุกอย่างค่อนข้างคล้ายกับ Microsoft Office เลยครับ แนะนำให้โหลดมาลองดูนะครับ เป็น FreeWare ถ้าใช้ Word ได้ ผมว่าก็ไม่ยากแล้วหละครับ

pippo's picture
2469
ทีทำงานผม

ใช้ NeoOffice ก็แทนได้ดีพอควร

ikok's picture
10285
ผมเคยใช้เมื่อนานมากแล้วครับ

ใช้ไม่ยากครับ เมนูหรือคำสั่งส่วนใหญ่คล้ายกัน แต่อยู่คนละที่ ต้องทำความคุ้นเคยในเบื้องต้นบ้าง

จริง ๆ อยากแอบบอกว่า ผมชอบ open office มากกว่า ms เยอะเลย แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
+พัน

เลยค่ะ อ่ะ แน่นอน

Hikizumi's picture
619
ซาโซริ

สนับสบุน โอเพ่น ซอส ครับ..ไช้กันเยะๆ จะได้ยิ่งพัฒนามากขั้นครับ...ต่อางจากOffice เล็กน้อยเท่านั้นครับ...ถ้าไม่ไช่แผ่นแท้ Open office ดีกว่าครับ..ถูกกฎหมาย..ไช้ในองค์กร ก้ไม่มีใครมาจับเราได้...อิอิ..

minemind's picture
3876
โฮคาเงะ

freeware บางตัวทำออกมาได้ดี กว่า shareware ด้วยซ้ำ

bonraiwa's picture
46
คาคางิ

+1 คับ แต่ส่วนตัวผมชอบ page มากกว่าฮะ แจ่ม

toffykapook's picture
248
โออิชิ

แต่ผมชอบ word คับ

ikok's picture
10285
โนบิตะ

(เอากับเขาบ้าง...) แบร่..

nickoe's picture
4320
ซากุรางิ

เล่นด้วยสิ ฮา...

Mixmerize's picture
1480
เก้าหาง

มาแจมแล้วจากไปดิบๆ

ttutt's picture
216
อิคึ๊~~

( ล้อแหลมแหะ นึกอะไรไม่ออกแต่อยากเล่นด้วยหงะ = =" )

PS's picture
80
สะดวกดี

open office ดีตรงที่ ถ้าใช้ข้ามเครื่องระหว่างพีซีกะแมค โหลดไว้ใช้ทั้งสองเครื่อง สะดวกดี ไม่ต้องแปลงเป็นเวิร์ด ยิ้มปากกว้าง

wittymac's picture
11
ไม่ยากครับ

ใช้เหมือน MS Offices เลยครับ ไม่ยาก : )

Nu-eMMa's picture
1837

พี่ๆเล่นอารายกันค่ะ... คนประสบการณ์สูงชอบอย่างงี้กันหรอ

+5555 (ห้องเย็นพี่นิคจะมาหาป่ะเนี้ยย แบร่.. )