จะซื้อ MBP ที่ Power Buy ครับ พอดีมันมี 0% 10เดือนเลยน่าสนมากๆ ใครมีข้อเสนอแนะอะไรไหมครับ

golfy's picture
3
ตามหัวข้อเลยครับ

จะซื้อ MBP 15" ที่ Power Buy ครับ พอดีมันมี 0% 10เดือนเลยน่าสนมากๆ ใครมีข้อเสนอแนะอะไรไหมครับ

อยากทราบว่าใครมีประสบการณ์บ้าง
- ดีกว่า - ดีน้อยกว่า istudio หรือเปล่า
- การส่งซ่อม/ เคลมต่างๆ/ บริการหลังการขายอื่น
- ถ้าผมซื้อเครื่อง power buy แต่ซื้อประกันจาก istudio จะได้ไหมครับ

แต่ 0% นี่มันยั่วยวนมากมายจริงๆ พอดีไม่มีเงินก้อน
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ซ่อมเหมือนกันครับ ส่งที่เดียวกัน
ส่วน apple care จะซื้อร้านไหนก็ใช้ได้ครับ

FolkTrance's picture
130
10% 10เดือน หรือว่า 0%

10% 10เดือน หรือว่า 0% 10เดือนกันครับ -*-
อ่านแล้วมันแปลกๆ

3
แก้ไข

0% 10 เดือนครับ แก้ไขแล้วครับผม

cinemax's picture
3
ผมก็ซื้อที่นั่นนะ

ตอนงาน commart เมื่อมิ.ย.ผมรีบขับรถมาจากต่างจังหวัดหวังจะเห็นอะไรดี ๆ บ้าง เดินเข้า boot ถามเสร็จผมกลับบ้านทันที เพราะไม่มีอะไรพิเศษเลย และไม่อยากดูบูตอื่น

ซักอาทิตย์ต่อมาไปเจอ powerbuy นี่แหละ ที่ลดให้ผม 5% แถมตอนนั้นมีใช้ร่วมกับ The one card และคูปองอะไรจำไม่ได้แล้ว ลดให้อีก 3% รวมเป็น 8% และผ่อน 0% อีก 4 เดือน

ณ นาทีนั้นผมไม่ทันได้คิดแล้วครับว่า powerbuy ดีไม่ดียังไง

ก็ใช้มาถึงตอนนี้แหละ

Ben's picture
247
ต่ะแรกผมก็กะว่าจะซื้อที่

ต่ะแรกผมก็กะว่าจะซื้อที่ PowerBuy เหมือนกันครับ เห็น payment terms เร้าใจ
แต่คิดไปคิดมาเลยไปซื้อที่ iBeat สาขาใกล้บ้านดีกว่า

ความเห็นส่วนตั๊วส่วนตัว คิดเอาเองนะครับ ผิดถูกยังไงไม่ทราบนะครับ ว่า "ซื้อที่ iStudio/iBeat น่าจะได้รับบริการจากน้องๆพนักงานได้ดีกว่า เฉพาะเจาะจงกว่า เพราะเค้าขายเฉพาะแต่ Mac เค้าจำเราได้ คุ้นเคยกัน หากจะถามโน่นนี่นั่น พนักงาน iStudio/iBeat น่าจะช่วยเหลือผมได้มากกว่า"

Aladin's picture
7
ไม่น่าจะแตกต่างกันนะครับ

เพราะ ทางดีลเลอร์ ที่เข้าไปเปิด Shop ใน PowerBuy ก็ส่งเจ้าหน้าที่ที่ผ่านการฝึกอบรมมาเหมือนกัน ผมลองสุ่มถามโน่นถามนี่ ก็ได้ข้อมูลรายละเอียดไม่แตกต่างกันครับ

teenbag's picture
100
เราซื้อที่นี้แหละ..ร้านเป็นขอ

เราซื้อที่นี้แหละ..ร้านเป็นของistudio พารากอนและอีกหลายตอนซื้อได้ลด5%และผ่อน4เดือน0%ไม่แตกต่างกับซื้อที่istudio

3
ขอบคุณหลายๆ ความคิดเห็นครับ

ขอบคุณหลายๆ ความคิดเห็นครับ
จะลองไปคุยรายละเอียดปลีกย่อยต่างๆอีกทีที่ shop ของ powerbuy
น่าจะได้เป็นสมาชิกชาวไร่แอ็ปเปิhลเร็วๆนี้ครับ ยิ้ม

fon.sa's picture
91
ใช่ค่ะซื้อที่ iBeat สะดวกมาก

และตอนที่ซื้อก้อมีรายการแถมกระเป๋าให้ด้วย ประหยัดตังค์ได้อีกหลายร้อย

DrNui's picture
32
ผมซื้อที่ iStudio

ผมซื้อที่ iStudio สาขาเดอะมอลล์ บางแค ซึ่งมี Power buy อยู่ชั้นบนของห้างเดียวกัน

ที่ซื้อก็เพราะประทับใจที่น้อง ๆ เค้ายินดีบริการ
ว่าง ๆ ก็ไปนั่งฟังการบรรยายหัวข้อต่าง ๆ เกี่ยวกับการใช้แมค และ iWork
มีปัญหาอะไรก็เดินเข้าไปถามได้

ถ้า power buy มี 0% 10 ก็น่าสนใจดีนะครับ