Hotmail ส่ง mail ออกไม่ได้ครับ

rsakchai's picture
396
แต่รับเมล์ได้เป็นปกติ รบกวนผู้รู้บอกวิธีแก้ไขอย่างละเอียดด้วยครับ

ikok's picture
10285
อันนี้คือ

พี่หมอดึงเมล์มาอ่านใน mail.app หรือเปล่าครับ?

ลองดูค่า outgoing นะครับเผื่อตั้งอะไรผิดไป

396
ดูตรงไหนครับ

ยังหาไม่เจอเลย
แบร่.. แบร่.. แบร่..

sajiro's picture
1179
ืทอปก็เป็นนะครับ

ใช้เน็ต ม. แล้วส่งเมล์ไม่ออก มันจะบอกว่า Server smtp อะไรเนี่ยส่งไม่ได้

ให้ลองใหม่เรื่อยอ่ะครับ

pippo's picture
2469
ใช้้ Gmail

กับ Mail app. ดีมากมายครับ ไม่เคยมีปัญหา ลองดูซิครับ

minemind's picture
3876
เท่าที่สังเกต

เป็นบางทีฮะ ที่สังเกต มีส่วนที่ mail ผู้รับผิดพลาด กับอีกกรณีคือ ไฟล์ที่แนบไปด้วยมีขนาดใหญ่ไป

และสาเหตุอื่นอาจจะเกี่ยวข้องกับ internet (ปัญหา isp นั้นๆในบางช่วงเวลา) และก็ที่ mail server ขัดข้อง

INNOVATION's picture
343
ขอโทษด้วยครับพี่หมอ

ขอโทษด้วยครับพี่หมอ พอดีผมติดงานเลยไม่ได้คุยกัน ลองปรับตามนี้ดูนะครับ ว่าทำอะไรผิด

• POP server: pop3.live.com (Port 995)
  • POP SSL required? Yes
  • User name: Your Windows Live ID, for example yourname@hotmail.com
  • Password: The password you usually use to sign in to Hotmail or Windows Live
  • SMTP server: smtp.live.com (Port 25) {Note: If port 25 has been blocked in your network or by your ISP, you can set SMTP port to 587 with TLS or SSL Encryption depending on the client in use}
  • Authentication required? Yes (this matches your POP username and password)
  • TLS/SSL required? Yes
beemahidol's picture
66
เป็นเหมือนกันค่ะ

และก็ยังแก้ไม่ได้เรย ทำยังไงดีค่ะ น่าหงุดหงิดมากค่ะ

396
พอดีมีคนหล่อจัดการ remote มาแก้ให้ครับ

แต่รายละเอียด....ไม่ทราบจริงๆ.....แต่พระเอกคนนี้จัดการให้เรียบร้อยภายใน 5 นาที
อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน

toney6@hotmail.com's picture
84
ผมก็กด ส่งออกไม่ได้

ผมก็กด send ส่ง ออกไม่ได้ รบกวนแนะนำ บ้างคับ ทำไง ถึง ส่งออกได้

beemahidol's picture
66
ช่วยเค้าม้างงงง Please....

มีปัญหาจริงๆค่ะ เศร้า เศร้า เศร้า