จอ macbook pro มันง๊องแง๊ง :(

phunkadolly's picture
28
คือ เหตุเกิดเพราะว่าเปิดคอมไว้แล้ววางไว้บนที่นอน
แล้วน้องชายวัยสองขวบนอนลงไป จน จอมันเปิดสุดหน่ะค่ะ
สุดคือไม่ได้ ตรงไปเลยนะคะ ก็สุดเท่าที่จอเค้าจะสุดได้
ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร จนผ่านมา2วัน
แต่พอเมื่อกี้ เอามาใช้ แล้วก็ย้ายมาวางบนเตียง
แล้วคือปล่อยสองมืออ่ะค่ะ เหมือนทิ้งน้ำหนักลงไป
แล้วคือจอมันไม่ล็อคแล้วอ่ะค่ะ มันหงายลงไปเลย
ไม่รู้ว่าหนูกังวนไปเอง หรือยังไงหน่ะค่ะ
แต่เท่าที่รู็ตอนแรกมันไม่เป้น ควรทำยังไงดีค่ะ??

monstop's picture
104
ผมว่า...

คงต้องส่งศูนย์แล้วง่ะครับ

keep_kim's picture
379
ผมกลัวเรื่องนี้มากเลยคับ

ผมกลัวเรื่องนี้มากเลยคับ จอไม่ล็อคเนี่ย ต้องระวังอย่างมาก

เป็นแบบนี้ลองไปหาศูนย์ดูดีกว่าคับ

minemind's picture
3876
ลองยกเข้าไปที่ shop

ลองยกเข้าไปที่ shop หรือศูนย์ดูดีกว่าฮะ เกรงว่าใช้ไปนานๆ บานพับจะเสีย แล้วจะมีปัญหา