ขอความช่วยเหลือ (อีกแล้วครับ) เกิดอะไรขึ้นกับmacผม!!

bombamhub's picture
38
มันมีอาการแบบนี้นะครับ ในหน้าจอ มุมขวาบน หรือตรงtoolbar ตรงแว่นขยาย กับนาฬิกาพอดีครับ
มันเห็นเป็นเงาลางๆ เวลาที่จะปิดเครื่อง หรือรีเครื่อง แม้กระทั่ง ตอนที่ไปอยู่ฝั่งวินโดว์ ก็ยังเห็นเงาลางๆเปฌนรูปแว่นขยาย นาฬิกาด้วยครับ macผมเป็นอะไรไปครับ Y-Y

nickoe's picture
4320
เอ

ลองถ่ายรูปซูมมาให้ดูชัดๆหน่อยครับ

bombamhub's picture
38
รูปครับ

เนี่ยครับอาการมัน
ตอนที่อัพเดทเครื่องเครื่องครับ ตอนแรกฟอแมตคิดว่าจะหาย แต่ก็ไม่หาย

nickoe's picture
4320
โอย

อย่างนี้จอน่าจะมีปัญหาแล้วครับ
เข้าศูนย์เลยครับ