macbook air ลง parallels Desktop จาอืดไหมๆๆ

icocktail's picture
83
ใช้macbook air spec. 1.8GHz cor2duo mem. 2GB 667 MHz DDR2SDRam
ถ้าจะลงโปรแกรมparallels desktop เครื่องจาอืดไหมคับ มันกินแรมเยอะป่าวคับผม ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
อีกอย่างครับผม ใช้โปรแกรมนี้ สามารถย้ายไฟล์จาก windows มาmac ได้เลยไหมครับ

ขอบคุณครับ

duffy's picture
15
ลงไม่อืดแต่....

ลงแต่ไม่เรียกใช้ไม่อืดนะครับ แต่ถ้าเปิดใช้ windows พร้อมกันเนี่ย ram 4GB ยังไม่พอเลยครับ ต้องเพิ่มเป็น 8 GB เวลาใช้งาน สามารถใช้ file ร่วมกันได้เลย ไม่ต้องย้ายครับ ถ้า MBA ram 2GB อย่าใช้ parallels desktop เลยครับ

icocktail's picture
83
ควรใช้ตัวไหนอะครับ

หรือว่าไม่มีเลยครับผม

แล้วที่พี่บอกว่าใช้ไฟล์ร่วมกันคือ ต้องลงโปรแกรมใช่ไหมครับ ปกติทำไม่ได้ใช่ไหมครับผม

ขอบคุณครับ

duffy's picture
15
ไฟล์ทั่วไป

ที่ลองก็เห็น ไฟล์ เอกสารต่าง ๆ ใน My Document เหมือนกับ Document folder (มันก็ที่อยู่เดียวกัน) แล้วก็เรียกใช้ได้เลย

ถ้าจะอธิบายละเอียด รอผู้รู้แท้ มาตอบดีกว่า ^ ^