มีคำถามอยากจะทราบคับ :)

Moonshine's picture
1
คือว่าจะซื้อMacbook Proอ่ะครับ ซื้อตอนนี้ถือว่าเป็นช่วงที่เหมาะสมรึยังครับ???
ตั้งใจว่าอยากจะซื้อสัปดาห์นี้ครับหรือว่าควรจะรอก่อน ถ้ารอรุ่นใหม่จะออกประมาณตอนไหนครับ

รบกวนตอบหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ

Nu-eMMa's picture
1837
คิดว่า

ตัวใหม่น่าจะออก เกือบๆ เมษาค่ะ เพระาเครื่องเอ้มซื้อมีนา ละเดือนกว่า ออกมาให้เลย เซง อิอิ

ถ้าต้องการใช้งาน ก็ไม่ต้องรอหรอกค่ะ ซื้อเถอะ ^0^ ซื้อก่อนใช้ก่อนค่ะ

skywalker's picture
92
แล้วแต่

คือ ถ้าต้องการใช้งานเร่งด่วน ก็ซื้อเลยครับ หรือ ถ้าอดทนรอได้ก็รอใช้ของที่มีไปก่อน
แต่ที่แน่ๆคือ ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่เคยใช้แมคมาก่อน หลังจากซื้อมาวันแรก นับไปเลยครับ ประมาณเดือนนึง คุณถึงจะใช้งานคล่อง100%เทียบเท่าสมัยที่คุณใช้ PC ดังนั้น ซื้อก่อน ก็ได้ใช่้ก่อน ได้ลอง ได้หัด ได้ฝึกใช้ก่อน เรียกทักษะความคล่องได้ก่อน

ลองตัดสินใจดูครับ

minemind's picture
3876
ถ้าตอนนี้ไม่ได้รีบใช้งาน

ถ้าตอนนี้ไม่ได้รีบใช้งาน ผมว่ารออีกหน่อยดีกว่าครับ เพราะเด๋วตัว OS 10.7 ปีหน้าก็จะออกมาแล้ว